மேம்படுத்தப்பட்ட MCO: சிறுநீர் மற்றும் குப்பைகளில் இருந்து தங்களை காத்து கொள்ள வீரர்கள் தலைகவசம் அணிகின்றனர்.

கோலாலம்பூரில் உள்ள மூன்று குடியிருப்பு கட்டிடங்களில் மேம்பட்ட இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை (எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்துவதில் ஈடுபட்டுள்ள வீரர்கள் குடியிருப்பாளர்களால் தவறாக வீசப்படும் பொருட்களிலிருந்து தங்களைக் காப்பாற்ற ஹெல்மெட் அணிய வேண்டியிருந்தது.

வெளிநாட்டினர் என்று நம்பப்படும் சிலர் சிறுநீர் நிரப்பப்பட்ட பிளாஸ்டிக் பைகளை கூட வீசுகின்றனர். ஏனெனில் அவர்கள் மேம்படுத்தப்பட்ட MCO அமலாக்கத்தில் மகிழ்ச்சியற்றவர்களாகவும், உணவைப் பெறுவதில் சிரமப்படுபவர்களாகவும்  உள்ளனர்.

அந்த அறிக்கையின்படி, காவல்துறையினர், ஆயுதப்படைகள், மலேசிய சிவில் பாதுகாப்புப் படை, கோலாலம்பூர் சிட்டி ஹால் மற்றும் மலேசிய தன்னார்வப் படைகள் (ரேலா)  ஆகியோர் அங்கு தங்கள் பணிகளை மேற்கொண்டு வருகின்றனர்.

கோலாலம்பூரில் உள்ள சிலாங்கூர் மேன்ஷன், மலாயன் மேன்ஷன் மற்றும் மெனாரா சிட்டி ஒன் ஆகிய இடங்களில் இந்த முன்னணி வீரர்கள் 24 மணி நேரமும் நிறுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

மேலிருந்து வரும் எரிபொருள்களிலிருந்து தாக்கப்படுவதைத் தவிர்க்க அவர்கள் ஹெல்மெட் அணிய வேண்டும். மேலே உள்ள ஒரு யூனிட்டிலிருந்து பூண்டு கூட வீசப்பட்டது. இது எந்த  எங்கிருந்து வந்தது என்பதை எங்களால் கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை.

எவ்வாறாயினும், தங்களுக்கு உணவு விநியோகிக்கப்படுவதால் குடியிருப்பாளர்கள் அமைதியடையத் தொடங்கியதால் நிலைமை மேம்பட்டு வருவதாக அந்த வட்டாரம் தெரிவித்துள்ளது. அதனால்தான் முன்னணி பணியாளர்களின்  தியாகங்களை நாம் பாராட்ட வேண்டும்.

கூடுதல் மேம்பட்ட MCO இருக்காது, மேலும் பொதுமக்கள் MCO ஐ தொடர்ந்து கடைப்பிடிப்பார்கள் என்று அந்த வட்டாரம் மேலும் கூறியுள்ளது. செவ்வாய்க்கிழமை (ஏப்ரல் 7), தற்காப்பு அமைச்சர்  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், சிலாங்கூர் மேன்ஷன் மற்றும் மலாயன் மேன்ஷனில் வசிக்கும் வெளிநாட்டினரின் நலன் அந்தந்த வெளிநாட்டு தூதரகத்தின் பொறுப்பு என்று கூறினார்.

அந்த கட்டிடங்களில் வசிக்கும் குடிமக்களின் நலனைக் கவனிக்க விஸ்மா புத்ரா அந்தந்த தூதரகத்திற்கு தெரிவித்ததாக அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here