கட்டுப்பாட்டினை உடனடியாக விலக வேண்டாம் : கோவிட்-19 தொற்று வேகமாக பரவும் – WHO எச்சரிக்கை

ஜெனீவா (பெர்னாமா): கட்டுப்பாடுகளை மிக விரைவாக தளர்த்துவது  கோவிட் -19 இன் ஆபத்தான எழுச்சிக்கு வழிவகுக்கும் என்று உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) இயக்குநர் ஜெனரல் டெட்ரோஸ் அதானோம் கெப்ரேயஸ் வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 10) எச்சரித்தார்.

ஒரு வழக்கமான பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் குறிப்பிட்டு, சில நாடுகள் மக்கள் நடமாட்ட கட்டுப்பாடுகளைத்  தளர்த்த திட்டமிட்டுள்ளன  என்று WHO தலைவர் கூறினார்.

சரியான முறையில் நிர்வகிக்கப்படாவிட்டால் ஆபத்தானது மிக அதிகமாகும் என்று அவர் கூறினார், WHO பாதிக்கப்பட்ட நாடுகளுடன் படிப்படியாகவும் பாதுகாப்பாகவும் கட்டுப்பாடுகளை தளர்த்துவதற்கான உத்திகள் குறித்து WHO செயல்படுகிறது என்பதை அவர் கோடிக்காட்டினார்.

சில ஐரோப்பிய நாடுகள் ஏற்கனவே கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கையில் மந்தமான போக்கைக் காண்பதால் தங்களது கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகளை தளர்த்துவது குறித்து ஆலோசித்து வருகின்றன.

உதாரணமாக, ஆஸ்திரியா, வெளியேறும் கட்டுப்பாடுகளை படிப்படியாக எளிதாக்குவதோடு, ஏப்ரல் நடுப்பகுதியில் இருந்து கடைகளையும் வணிகங்களையும் மீண்டும் திறப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. சுவிட்சர்லாந்தும் ஏப்ரல் இறுதிக்குள் “முதல் தளர்வுகளை” பரிந்துரைத்தது.

பரிமாற்ற  கட்டுப்படுத்தபடுகிறது  என்ற நிபந்தனையின் அடிப்படையில் கட்டுப்பாடுகளை நீக்குவதற்கான முடிவை எடுக்க வேண்டும் என்று WHO தலைவர் வலியுறுத்தினார்; போதுமான பொது சுகாதாரம் மற்றும் மருத்துவ சேவைகள் உள்ளன. நீண்ட கால பராமரிப்பு வசதிகள் போன்றவைகளால் அபாயங்கள் குறைக்கப்படுகின்றன. மக்கள் செல்ல வேண்டிய அவசியமான பணியிடங்கள், பள்ளிகள் மற்றும் பிற இடங்களில் தடுப்பு நடவடிக்கைகள் உள்ளன. இறக்குமதி அபாயங்களை நிர்வகிக்க வேண்டும் என்றார்.

உலகளவில் 15 லட்சத்திற்கும் மேற்பட்டோர் கோவிட்-19 தொற்றால் பாதிக்கபப்ட்டிருக்கின்றனர். மேலும் 92ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்டோர் மரணடைந்திருக்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here