எம்சிஓவை மீறும் விஐபிகள் – நடவடிக்கை எடுக்க காவல்துறையினரிடமே விட்டு விடுகிறோம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (எம்.சி.ஓ) மீறியதாகக் கூறப்படும் வி.ஐ.பி.க்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்க அரசாங்கம் அதை காவல்துறைக்கு விட்டுவிடும் என்று டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார்.

சட்டம் அனைவருக்கும் சமம் என்பது அடிப்படை என்றாராவர்.

எம்.சி.ஓ.வின் போது விஐபிக்கள் சட்டத்தை மீறியுள்ளார்களா என்று கருத்து கேட்கப்பட்டபோது சப்ரி இவ்வாறு கூறினார். இந்த விஐபிகளில் சிலரின் படங்கள் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகி விட்டன என்றார். போலீசார்  அது குறித்து வழக்கு பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளனர் என்பதை நான் புரிந்து கொண்டேன்.  நடவடிக்கை எடுப்பதற்காக நாங்கள் அதை போலீசாரிடம் விட்டுவிடுவோம் என்று தற்காப்பு  அமைச்சர் சனிக்கிழமை (ஏப்ரல் 18) செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

அவர்களில் ஒரு துணை அமைச்சர்  மற்றும் ஒரு பேராக் மாநில நிர்வாக சபை உறுப்பினர் ஆகியோர் மக்கள் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது லெங்காங்கில் உள்ள ஒரு தஃபிஸ் பள்ளியில் சாப்பிடுவதைப் படம் பிடித்தனர்.

இந்த படங்கள் முகநூல் பக்கங்களில் பரவலாக பகிரப்பட்டன, அரசியல்வாதிகளின் நடவடிக்கைகளை நெட்டிசன்கள் அவதூறாகக் கூறி, ஆட்சியில் இருப்பவர்களுக்கு வெவ்வேறு விதிகள் அல்லது தரநிலைகள் உள்ளதா என்று கேட்டனர்.

தற்காப்பு  அமைச்சராக இருக்கும் இஸ்மாயில், எம்.சி.ஓ மீறுபவர்கள் கைது அறிவிப்புகளுக்கு பதிலாக கைது செய்யப்படுவார்கள் என்று முன்பு கூறியிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது. மார்ச் 18 அன்று அமல்படுத்தப்பட்டதிலிருந்து வெள்ளிக்கிழமை (ஏப்ரல் 17) நிலவரப்படி, 13,639 பேர் MCO ஐ மீறியதற்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

MCO ஐ மீறியதற்காக வெள்ளிக்கிழமை மட்டும் 1,565 நபர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர், அவர்களில் 1,380 பேர் தடுப்புக் காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.  மேலும் 184 பேர் போலீஸ் ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here