ஜகாத் ஃபிட்ரா ஆன்லைன் கட்டணத்தை அறிமுகப்படுத்துகிறது

கோலாலம்பூர், ஏப்.23-

மக்கள் நடமாட்ட கட்டுப்பாட்டு கூடல் இடைவெளி ஆணையின் (எம்.சி.ஓ) போது ஜகாத் ஃபித்ரா கட்டணம் செலுத்துவதற்கு வசதியாக ஆன்லைன் கட்டண முறையை மத்திய பிரதேசங்கள் இஸ்லாமிய மத கவுன்சில் (எம்.ஐ.டபிள்யூ.பி) அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

பிரதம மந்திரி திணைக்கள அமைச்சர் (மத விவகாரங்கள்) டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் சுல்கிஃப்லி மொஹமட் அல்-பக்ரி கூறுகையில், ஆன்லைன் கட்டணம் ஒரு நபருக்கு 5 வெள்ளி, 7 வெள்ளி என நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது, பொறுப்பான்மைக் குழு தீர்மானித்த ஜகாத் ஃபித்ரா விகிதங்கள் (மத்திய பிரதேசங்கள் ஷரியா சட்டம் ஆலோசனைக் குழு). அரசாங்க உத்தரவுகளுக்கு உட்பட்ட இடங்களில் நியமித்திருக்கிறது.

பணமில்லா பரிவர்த்தனைகளைச் செயல்படுத்த QR கோட் ஸ்னாப் அண்ட் பேய் மொபைல் சாதனங்கள் அமில்ஸில் பொருத்தப்பட்டுள்ளன,” என்று அவர் இன்று செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

மசூதிகளில், இயக்கிகள் மூலம் பணம் செலுத்தும் முறையையும் MAIWP பரிசீலித்து வருவதாக சுல்கிஃப்லி கூறினார்.

இந்த ஆண்டு, கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட முஸ்லிம்களின் சுமையை எளிதாக்க இரண்டு ஜகாத் ஃபித்ரா விகிதங்கள அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here