வருமானம் இல்லாமல் போனது: சிலாங்கூரில் பெண்கள் MCO காரணமாக வறுமையின் பார்வையில் இருக்கின்றனர்

சிலாங்கூர்: முன்பு சொந்தமாக தங்களது தேவைகளை சமாளித்த பெண்கள் இப்போது சிலாங்கூரில் வறுமையின் புதிய முகமாக உள்ளனர், ஏனெனில் அவர்களின் வருமான நிலைகள் மற்றும் அவர்களது குடும்பங்களை பராமரிக்கும் திறன் ஆகியவை மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுபாடு உத்தரவால் (எம்.சி.ஓ) மற்றும் கோவிட் ஆகியவற்றால் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர். சிலாங்கூரை தளமாகக் கொண்ட சிலாங்கூர் மகளிர் மேம்பாட்டுக் கழகம் அல்லது சிலாங்கூர் மகளிர் அதிகாரமளித்தல் நிறுவனம் (ஐ.டபிள்யூ.பி) தெரிவித்துள்ளது.

சிலாங்கூரில் வசிக்கும் பெண்கள் பற்றிய சமீபத்திய கணக்கெடுப்பு மற்றும் எம்.சி.ஓ அவர்களின் வாழ்க்கையையும் வாழ்வாதாரத்தையும் எவ்வாறு பாதித்தது என்பதை அடிப்படையாகக் கொண்டு ஐ.டபிள்யூ.பி இந்த முடிவுக்கு வந்தது, மேலும் அவற்றைச் சமாளிக்க அவர்களுக்கு நேரடியாக நிதியுதவி வழங்க  வேண்டும் என்றும் கூறினார்.

இந்த புதிய குழுவை இலக்காகக் கொண்ட கொள்கைகளை உருவாக்குவதன் மூலம் இந்த வறுமையின் புதிய முகம்’ இருப்பதை மொழிபெயர்க்க மாநில அரசு தயாராக இருக்க வேண்டும் என்று திங்க் டேங்க் நேற்று வெளியிட்ட தனது கணக்கெடுப்பின் முடிவுகளில் தெரிவித்துள்ளது.

சிலாங்கூரில் உள்ள பெண்களை MCO எவ்வாறு நிதி ரீதியாக பாதித்துள்ளது?

MCO இன் முதல் சுற்றின் போது மார்ச் 24 முதல் மார்ச் 28 வரை சிலாங்கூரில் 442 பெண்களின் ஆன்லைன் கணக்கெடுப்பின்படி, ஐ.டபிள்யூ.பி 84 சதவீதம் அல்லது அதற்கு பதிலளித்தவர்களில் பெரும்பாலோர் பி 40 அல்லது குறைந்த வருமானம் கொண்ட பிரிவில் உள்ளனர் ஒவ்வொரு மாதமும் RM6,275க்கும் குறைவாக சம்பாதிக்கின்றனர். இதில் ஒவ்வொரு மாதமும் RM989 முதல் RM3,000 வரை 40 சதவீதம் பெண்களின் பங்களிப்பாக இருக்கிறது. மேலும் ஒவ்வொரு மாதமும் RM989 வறுமைக் கோட்டுக்குக் கீழே 16 விழுக்காட்டினர் இருக்கின்றனர்.

வாக்களிக்கப்பட்ட 442 பெண்களில், 26 சதவீதம் பேர் தினசரி ஊதியங்களான பேக்கிங் பிஸ்கட், கேட்டரிங் சேவைகள், மடிப்பு பெட்டிகள், தையல், துணி துவைத்தல், குழந்தைகளுக்கு பள்ளி மற்றும் பள்ளிக்கு போக்குவரத்து சேவைகள் போன்ற வேலைகளைச் செய்கிறார்கள்.

வாக்களிக்கப்பட்ட பெண்களில் 31 விழுக்காட்டினர்  மாணவர்கள் மற்றும் இல்லத்தரசிகள் என்று ஐ.டபிள்யூ.பி குறிப்பிட்டுள்ளது, மீதமுள்ள 69 சதவீதம் பேர் எம்.சி.ஓ.யின் போது வீட்டிலிருந்து இப்போது வேலை செய்பவர்கள், 31 சதவீதம், ஊதியம் பெறாத விடுப்பில் வைக்கப்பட்டவர்கள், 9 தங்கள் வணிகத்தை மூட வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருந்த ஒரு சதவீதமும், எம்.சி.ஓ காரணமாக வேலை ஒப்பந்தங்களை வைத்திருந்த 1 சதவீதமும் நிறுத்தப்பட்டது.

வாக்களித்த பெண்களில் 25 சதவீதம் பேர் வருமான இழப்பை அனுபவித்ததாக ஐ.டபிள்யூ.பி கூறியது, இது பெரிய குடும்பங்களைக் கொண்ட பெண்களுக்கு அல்லது மாதாந்திர வீட்டு வருமானம் குறைவாக உள்ள பெண்களுக்கு அடிக்கடி நிகழ்கிறது என்றும், இது ஓரளவு தினசரி ஊதியங்கள் அல்லது பெண்கள் உணவுப்பொருட்களை நம்பியுள்ளது என்றும் குறிப்பிட்டார்.

ஆனால் கணக்கெடுப்பில் M40 அல்லது நடுத்தர வருவாய் பிரிவைச் சேர்ந்த பெண்களும் MCO ஆல் நிதி ரீதியாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர், அவர்களில் 7 சதவீதம் பேர் ஊதியம் பெறாத விடுப்பு அல்லது தங்கள் தொழில்களை மூட வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருந்தனர், அதே நேரத்தில் 12 சதவீதம் பேர் வீட்டு வருமான ஆதாரத்தை இழந்தனர் என்ற தகவல் வெளியாகியிருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here