இன்ஃப்ளுயன்ஸா பணியாளர்களால் குடும்பத்தினர் கவலை!

பெட்டாலிங் ஜெயா, ஏப்.27-

சில சுகாதாரப் பணியாளர்கள் இன்ஃப்ளூயன்ஸாவுக்கு எதிராக பாதுகாப்பற்ற நிலையில் விடப்பட்டிருக்கலாம், சுகாதார அமைப்பு, அவர்களது குடும்பங்கள் தங்களுக்கும் தீங்கு விளைவிக்கும் என்று  அஞ்சுவதற்குக் காரணம் இருக்கிறது என்று மருத்துவ நிபுணர்கள் கவலை தெரிவித்துள்ளனர்.

அவர்களைப் பொறுத்தவரை, கிருமிகள் தொற்றுக்கு எதிரான போராட்டம் எப்போதும் இருக்க அட்டவணையில் இருக்கவேண்டும் என்பதுதான்.

சுவாச மருத்துவப் பேராசிரியர் டாக்டர் ரோஸ்லினா மனாப் கூறுகையில், இன்ஃப்ளூயன்சா நோயால் பாதிக்கப்பட்டுள்ள சில சுகாதாரப் பணியாளர்களைக் கொண்டிருப்பதால் அவர்கள் அதை நோயாளிகளுக்கு பரப்புவதற்கான வாய்ப்பும் உள்ளது என்கிறார்.

உலக சுகாதார அமைப்பின் (WHO) கருத்துப்படி, இந்த சுகாதாரப் பணியாளர்கள் பொது மக்களை விட இன்ஃப்ளூயன்ஸா தொற்றுக்கு நெருக்மானவர்களாகவும், இருக்கின்றனர்.

தடுப்பூசி குறித்த ஒரு கையேட்டில்,: சுகாதார ஊழியர்களிடையே நோயுற்ற தன்மைக்கு மேலதிகமாக, இன்ஃப்ளூயன்ஸா தொற்று அதிகரிப்பதற்கும், மருத்துவ சேவைகளை சீர்குலைப்பதற்கும் வழிவகுக்கும் என்கிறது.

மேலும், இன்ஃப்ளூயன்ஸா பாதிக்கப்பட்ட சுகாதாரத் தொழிலாளர்கள் தங்கள் பார்வைகுட்பட்டநோயாளிகளுக்கு தொற்றுநோயை ஏற்படுத்தக்கூடும். இதில், கடுமையான காய்ச்சல் நோய் , சிக்கல்களை வளர்ப்பதற்கான அதிக ஆபத்தும் உள்ளது. மலேசியாவின் தனியார் மருத்துவமனைகள் சங்கத்தின் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் குல்ஜித் சிங், தனியார் சுகாதார அமைப்பில் நோயாளிகளுடன் மருத்துவ தொடர்புக்கு வந்த அனைவருக்கும் இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசிகளைப் பெறுவதற்கு சுகாதார அமைச்சகம் கட்டாயமாக்கவில்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தினார், பெரும்பாலான தனியார் மருத்துவமனைகள் அவர்களின் மருத்துவ முன்னணியில் உள்ளவர்களுக்கு தடுப்பூசி வழங்குங்கள் என்கிறார்.

“முன்னணியில் இருப்பவர்களாக கருதப்படாதவர்களுக்கு, சில மருத்துவமனைகள், அந்தந்த கொள்கைகளைப் பொறுத்து, குறைவான தடுப்பூசியை வழங்கக்கூடும்,” என்று அவர் கூறினார்.

, ஆண்டுதோறும் இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசி எடுக்கப்பட வேண்டும், எனவே மாற்றங்களைத் தொடர  புதிய மாற்றங்களைப் பெறாவிட்டால் ஏற்கனவே இருக்கும் தடுப்பூசிகள் இயலாமையாக மாறும் என்கிறார் அவர்.

கோவிட் -19 தாக்கிய வேகத்தைப் பார்க்கும்போது, ​​இந்த பருவத்தில் பொதுத்துறையில் மருத்துவ முன்னணியில் இருப்பவர்கள் போதுமான அளவு பாதுகாக்கப்படுகிறார்களா என்ற கேள்விகள் உள்ளன, ஏனெனில் அவசர நிரப்புதலுக்கான பங்கு ஜனவரி பிற்பகுதியில் மட்டுமே வந்தது.

சந்தையில் இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசிகளின் வழங்கல் இப்போது உறுதிப்படுத்தப்பட்டுள்ளது, பெரும்பாலான கிளினிக்குகளில் அளவுகள் உடனடியாக கிடைக்கின்றன.

.சுகாதாரப் பணியாளர்கள் காய்ச்சலுக்கு எதிராக நோய்த்தடுப்பு மருந்துகளைப் பெறுவதால் ஒரு பக்கம் நன்மையும்  இருக்கிறது.

தனிநபர் அறிகுறிகளை முன்வைத்தால், இன்ஃப்ளூயன்ஸா காரணம் என்று நிராகரிப்பது எளிதானது. மேலும் அந்த நபரை அப்போதே கோவிட் -19 க்கு பரிசோதிக்கலாம் என்று சுகாதார கல்வி நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ள டாக்டர் ரோஸ்லினா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here