எம்சிஓ உத்தரவு – இப்படியும் ஒரு தொல்லை

கோலாலம்பூர்: நான்கு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, மலேசியா 2030 ஆம் ஆண்டிற்குள் -எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ் இல்லாத  தேசத்தின் இலக்கை அடைய தைரியமான மற்றும் லட்சியத் திட்டங்களை அறிவித்தது.

இந்த ஆண்டு எச்.ஐ.வி / எய்ட்ஸ் தொடர்பான ஐக்கிய நாடுகளின் கூட்டுத் திட்டமான யுனைடெட்ஸ் 90-90-90 இலக்கை எட்டுவதற்கு நாடு நிர்ணயிக்கப்பட்டது. நோய்த்தொற்று கண்டறியப்பட்டவர்களில் 90 சதவீதம் பேர் ஆன்டிரெட்ரோவைரல் சிகிச்சையைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதையும், ஆன்டிரெட்ரோவைரல் சிகிச்சையில் 90 சதவீதம் பேர் வைரஸை அடக்குவதையும் இது நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது.

இருப்பினும், கோவிட் -19 தாக்கம், மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு (எம்.சி.ஓ) மற்றும் அதன் பொருளாதார வீழ்ச்சிகளால் அந்த இலக்கை அடைய முடியாமல் போகலாம் என்ற ஐயம் இப்பொழுது எழுந்திருக்கிறது.

இது பாலியல் நோய் பரவுதலால் புதிய தொற்றுநோய்களைக் கையாள்வதில் தற்போதுள்ள சிக்கல் கூடுதலாக உள்ளது. 2018 ஆம் ஆண்டில் 3,293 புதிய தொற்றுநோய்களில் 94 சதவீதம் பாலியல் நோயில்  பரவுகிறது  என்று சுகாதார அமைச்சின் புள்ளிவிவரங்கள் காட்டுகின்றன.

சமீபத்திய செய்தி அறிக்கைகளைப் பற்றி குறிப்பிடுகையில், மனித உரிமை வழக்கறிஞர் டத்தோ டாக்டர் ராஜ் அப்துல் கரீம், தொற்றுநோயும் கட்டாய பணிநிறுத்தமும் பாலியல் தொழிலாளர்களுக்கு  வாழ்க்கை முற்றிலும் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது.  சில பாலியல் தொழிலாளர்கள் தங்கள் தேவையை சமாளிப்பதற்காக  வீட்டிலிருந்தே அத்தொழிலை தொடரலாம் என்ற சந்தேகமும் எழுந்திருக்கிறது என்றார்.

அத்தகைய சூழ்நிலை உண்மையாக இருந்தால், அதன் விளைவுகள் இறுதியில் எச்.ஐ.வி நோயாளிகளின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்கக்கூடும் என்று டாக்டர் ராஜ் கூறினார். அவர்கள் ஆணுறைகளைப் பயன்படுத்துகிறார்களா என்பது எங்களுக்குத் தெரியவில்லை.

2012 முதல் 2016 வரை மலேசிய எய்ட்ஸ் கவுன்சில் தலைவராக இருந்த டாக்டர் ராஜ் கூறுகையில்,  பாதுகாப்பற்ற அல்லது பாதுகாப்பற்ற பாலினத்தினால் இந்த நோய் அதிகரிக்கக் கூடும் என்றார்.

டாக்டர் ராஜ் கருத்துப்படி, எச்.ஐ.வி பரவுதல் குறித்து கருத்தில் கொள்ள வேண்டிய மற்றொரு காரணி, எம்.சி.ஓ.வின் போது இளம் பருவத்தினர் மற்றும் , சில இளைஞர்கள் மற்றும் திருமணமாகாத தம்பதிகள் பாலியல்  வழிகளை தேடுகின்றனர்.

எனவே, திட்டமிடப்படாத கர்ப்பங்கள் மற்றும் எச்.ஐ.வி மற்றும் பாலியல் பரவும் நோய்த்தொற்றுகள் (எஸ்.டி.ஐ) வழக்குகளின் சாத்தியக்கூறுகளுக்கு நாம் தயாராக வேண்டும்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

உலகளாவிய பணிநிறுத்தத்தின் மத்தியில் உலகளாவிய ஆணுறை பற்றாக்குறை மற்றும் கருத்தடை விநியோக சங்கிலியில் குறுக்கீடு ஆகியவை பாதுகாப்பற்ற அல்லது பாதுகாப்பற்ற உடலுறவுக்கான சாத்தியத்தை மேலும் தூண்டக்கூடும் என்றும் டாக்டர் ராஜ் கூறினார்.

இந்த மாத தொடக்கத்தில், மலேசிய கருத்தடை நிறுவனமான கரேக்ஸ், உலகளவில் ஒவ்வொரு ஐந்து ஆணுறைகளிலும் ஒன்றை உருவாக்குகிறது, MCO இன் முதல் கட்டத்தின் போது மக்கள் நடமாட்டக் கட்டுப்பாடுகளால் அவற்றின் செயல்பாடுகள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதால் உலகளாவிய ஆணுறை பற்றாக்குறை இருப்பதாக எச்சரித்தது. அதன் பின்னர் அவர்கள் தங்கள் நடவடிக்கைகளை மறுதொடக்கம் செய்துள்ளனர்.

பாலியல் தொழிலாளர்கள் மற்றும் போதைப்பொருள் பயன்படுத்துபவர்களை பாலியல் தொழிலாளர்களின் பல முயற்சிகள் தற்போது நடைபெற்று வருகின்ற போதிலும், இளைஞர்களிடையே ஆரோக்கியமான பாலியல் நடத்தைகளை மேம்படுத்துவதற்காக மற்ற இலக்கு முயற்சிகளுக்கு டாக்டர் ராஜ் அழைப்பு விடுத்தார்.

ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை மற்றும் ஆரோக்கியமான பாலியல் நடத்தை பற்றிய விழிப்புணர்வை உருவாக்க இளம் பருவத்தினர் மற்றும் இளைஞர்களை நாம் அணுக வேண்டும், தகவலறிந்த தேர்வுகள் மற்றும் தங்களை பாதுகாத்துக் கொள்ள சரியான முடிவுகளை எடுக்க வேண்டும். எச்.ஐ.வி, எஸ்.டி.ஐ மற்றும் திட்டமிடப்படாத கர்ப்பங்களை கையாள்வதில் தடுப்பு மற்றும் ஆரம்ப நடவடிக்கை மிக முக்கியமானது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here