வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கை கட்டுப்படுத்தப்படும்

கோலாலம்பூர்:
உள்ளூர் மக்களுக்கு அதிக வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்குவதற்காக நாட்டில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கையை கட்டுப்படுத்த வேண்டும் என்று டத்தோஶ்ரீ முஸ்தபா முகமது கூறினார்.

இருப்பினும், பொருளாதாரத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய சில தொழில்களிடையே வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் தேவை என்பதும் மறுப்பதற்கில்லை என்றார் அவர். பொருளாதார மீட்பு குறித்த ஆர்டிஎம் நிகழ்ச்சியொன்றில் அவர் இதனைக் கூறினார். இதற்கிடையில், மக்கள் நடமாட்ட கூடல் இடைவெளி கட்டுப்பாட்டு ஆணையின் கீழ் சில பொருளாதாரத் துறைகள் மீண்டும் திறக்கப்படுகின்றன. பொருளாதாரம் பின்னடைவுக்கு ஆளாகாமல் தடுக்கும் முயற்சியாகும் இது என்று முஸ்தபா கூறினார்.

நாட்டின் பொருளாதாரம் 2016 ஆம் ஆண்டின் நிலையில், தனிநபர் வருமானம் 9,000 அமெரிக்க டாலராகக் குறைந்து, தற்போதைய நிலை 12,000 அமெரிக்க டாலருடன் ஒப்பிடும்போது, பொருளாதாரத்தைப் புதுப்பிக்கும் நடவடிக்கை நவீன பொருளாதாரத்தில் மிகவும் வரலாற்று சிறப்பு வாய்ந்ததாகும். வணிக நடவடிக்கை நாட்டின் பொருளாதார வீழ்ச்சியைக் கட்டுப்படுத்தும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது,
மக்களுக்கு வேலை வழங்குவதற்கான வாய்ப்புகளையும் வழங்கியதால், பொருளாதார தூண்டுதலையும் வாங்கும் திறனையும் அதிகரிக்கும். அதே வேலை ஆரோக்கியத்திற்கு முன்னுரிமையும் வழங்கப்பட்டிருக்கிறது.

கோவிட் -19 தொற்று, அதனால் ஏற்பட்ட நடமாட்டத் தடை ஆகியவற்றால் பாதிக்கப்பட்ட மக்களுக்கான வணிகங்களின் சுமையை எளிதாக்க 250 பில்லியன் பிரிஹாத்தின் உதவியை மார்ச் 27 ஆம் நாள் பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் அறிவித்தார். ஜவுளித் துறையில் பன்னாட்டு நிறுவனங்கள் உள்ளிட்ட நிறுவனங்கள் உள்ளன, அவை வளர்ந்த நாடுகளிடமிருந்து குறைந்த தேவையைப் பெறுவதால் தங்கள் தொழில்களை நிறுத்தப்போவதாக அறிவித்தன.

சிறு , நடுத்தர நிறுவனங்கள் உள்ளிட்ட வணிக உத்திகளில் மாற்றங்கள் செய்வதால் வேலை இழப்பு, வேலையின்மைக்கு வழிவகுக்கும். அதனால்தான் முதலாளிகளுக்கு வேலைகளைப் பாதுகாக்க உதவும் வகையில் ஊதிய மானியங்கள் மேம்படுத்தப்பட்டன. மீட்பு என்பது ஒரே இரவில் நடந்துவிடாது என்பதும் தெரியும் என்று அவர் கூறினார்.

ஏப்ரல் 6 ஆம் நாள் அறிவிக்கப்பட்ட ஊதிய மானிய திட்டத்திற்கான ஒதுக்கீடு 5.9 பில்லியனிலிருந்து 13.8 பில்லியனாக உயர்த்தப்பட்டது. நீண்ட காலமாக, வெளிநாட்டு உள்ளூர் முதலீட்டை ஊக்குவிப்பதற்காகப் போட்டியிடும் திறன்களைக் கொண்ட தொழில்களை அரசாங்கம் கவனித்து வருகிறது என்று முஸ்தபா கூறினார்.

கிழக்கு கடற்கரை ரயில் திட்டம் (ஈ.சி.ஆர்.எல்) போன்ற உள்கட்டமைப்பு திட்டங்களை செயல்படுத்துவதற்கும் நாட்டின் பொருளாதாரத்தை உயர்த்துவதற்கும் உத்தரவாதம் அளிக்கப்படுகிறது. நாட்டின் 12ஆவது மலேசிய திட்டம், 2030 இன் பகிரப்பட்ட செழிப்புப் பார்வை ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்தப்பட்டும் வருகிறது.

மக்களின் வாழ்க்கைத் தரத்தை மேம்படுத்துவதற்கான முயற்சிகள் தொடர்கின்றன, ஆனால், இனிமேல் பொருளாதார வளர்ச்சி இருந்தால் மட்டுமே முன்னேற்றம் என்பது நடக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here