நாடாளுமன்றத்தில் எங்களை பேச விடாதது ஜனநாயகத்திற்கு புறம்பானது – துன் மகாதீர்

புத்ராஜெயா: நீண்ட காலத்திற்கு நாடாளுமன்றத்தை கூட்ட அனுமதிக்காததற்காக துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது அரசாங்கத்தை சாடினார். நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை மக்களவையில் பேச அனுமதிக்காதது ஜனநாயகத்தின் அடிப்படைக் கொள்கைகளுக்கு எதிரானது என்று கூறிய  முன்னாள் பிரதமர்  கூறினார். “கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் கூட்டம் இரண்டு மணி நேரத்திற்கு மட்டுப்படுத்தப்பட்டது என்ற காரணத்தை நாங்கள் ஏற்க முடியாது. சபாவில் கூட, மாநில சட்டசபை அமர்வு மூன்று நாட்கள் நடைபெற்றது.

“KL இல் உள்ள காற்று கோவிட் -19  தாக்கத்தை அதிகப்படுத்தும் என அவர்கள் பயப்படுகிறார்கள். நாம் பேசினால், வைரஸ் நம் வாய்க்குள் நுழையக்கூடும். இந்த நாடாளுமன்றத்தை நாங்கள் ஒரு ஊமை நாடாளுமன்ற கூட்டம் என்று அழைக்கலாம். ஏனென்றால் மக்கள் பிரதிநிதிகளாக பேச எங்களுக்கு அனுமதி இல்லை, இது ஜனநாயகத்தின் முடிவை உச்சரிக்கும்  என்று இங்குள்ள பெர்டானா தலைமைத்துவ அறக்கட்டளையில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

டிஏபி பொதுச்செயலாளர் லிம் குவான் எங், பார்ட்டி அமனா நெகாரா தலைவர் மொஹமட் சாபு, சபா கட்சியின் தலைவர் டத்தோஶ்ரீ மொஹமட் ஷாஃபி அப்தால் மற்றும் மலேசியாவின் ஐக்கிய மக்கள் கட்சி துணைத் தலைவர் டத்தோஶ்ரீ முக்ரிஸ் மகாதீர் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

கூட்டம் ஜூலை மாதம் அடுத்த அமர்வுக்கு ஒத்திவைக்கப்படுவதற்கு முன்னர்,  மாமன்னரால்  அரச உரை சுருக்கமாக  நிகழ்த்தப்பட்டது.  மார்ச் 1 ம் தேதி  புதிய அரசாங்கம் அமைக்கப்பட்ட பின்னர் நடைபெற்ற முதல் கூட்டமாகும்.

“அவர்கள் எங்கள் வெப்பநிலையைச் சரிபார்த்து, எங்களை இரண்டு முறை கைகளைக் கழுவச் செய்து, ஒருவருக்கொருவர் ஒரு மீட்டர் தூரத்திலிருந்தும் எங்களை அமர செய்து பாராளுமன்ற ஊழியர்கள் பெரும் பணியை மேற்கொண்டனர். மாலை அல்லது இரவு நேரம் வரை விவாதம் செய்ய நாடாளுமன்றம் அனுமதித்தால் தொற்றுநோய் ஒரு பிரச்சினையாக இருக்கும் என்று நான் நினைக்கவில்லை,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

நாட்டை மேலும் அரசியல் கொந்தளிப்பிற்குள் இழுக்க வேண்டாம் என்று அரசியல்வாதிகளுக்கு  மாமன்னர் அளித்த ஆலோசனையின் பேரில், டாக்டர் மகாதீர், கூட்டணி “இப்போது அரசியல் செய்வதில் அதிக குற்றவாளி” என்றார்.

நாங்கள்  மாமன்னரின்  உரையைக் கேட்டோம்.  இந்த தொற்றுநோய் காலத்தில், நாங்கள் அரசியலில் இருந்து விலகி இருக்க வேண்டும் என்பதை எங்களில் பெரும்பாலோர் ஒப்புக்கொள்கிறோம். ஆனால் கோவிட் -19 ஐ நிர்வகிப்பதை விட அரசாங்கம் செய்வது அரசியல்மயமானது.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தான் அரசியல் விளையாடுவதில்லை என்று கூறி ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டதாக டாக்டர் மகாதீர் கூறினார், ஆனால் பிந்தையவர் தனக்கு ஆதரவைப் பெற பிரச்சாரம் செய்ததாகக் கூறினார்.

“பக்காத்தான் ஹாரப்பனுக்கான ஆதரவைக் குறைக்க கட்சி உறுப்பினர்களுக்கு அமைச்சரவை மற்றும் பிற பதவிகள் வழங்கப்படுகின்றன,” என்று அவர் கூறினார். பிரதமருக்கு எதிராக நம்பிக்கையில்லா தீர்மானத்தை முன்வைப்பதற்கான தனது முயற்சிகளைத் தொடரலாமா என்று கேட்டதற்கு, டாக்டர் மகாதீர் ஒவ்வொரு  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கும் உரிமை உள்ளார் என்றார்.

நம்பிக்கையில்லா வாக்கெடுப்பை நகர்த்துவது ஒவ்வொரு எம்.பி.யின் உரிமையாகும், ஒருவர் வெற்றி பெறுவார் அல்லது தோற்றார் என்று ஒருவர் நினைத்தாலும் சரி என்று அவர் கூறினார். ஆனால், இந்த விஷயத்தில், அரசாங்கத்தின் தவறுகளை நாங்கள் அம்பலப்படுத்தும்போது, ​​எங்களுக்கு பெரும்பான்மை இல்லை என்று சிலர் கூறினாலும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களின்  உணர்வு மேலோங்கும் என்று நாங்கள் எதிர்பார்க்கிறோம். எனவே, இந்த நாட்டை நாட்டுக்கு நல்லது செய்யாத ஒருவரிடமிருந்து காப்பாற்றுவதற்கான இயக்கத்தை அவர்கள் ஆதரிப்பார்கள் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here