வேண்டாம் பாலேக் கம்போங் – வாகனமோட்டிகளுக்கு எச்சரிக்கை

பெட்டாலிங் ஜெயா: தீபகற்ப மலேசியா முழுவதும் மாநில எல்லைகளில் முக்கிய பாதைகளில் 149 சாலைத் தடுப்புகளை அமைத்து, ஹரி ராயாவைக் கொண்டாடுவதற்காக மலேசியர்கள் பாலே கம்போங் செல்வதை தடுக்க “லோராங் டிக்குஸ்” அல்லது மாற்று வழிகள் கண்காணிக்க முடுக்கிவிட்டனர்.

காவல்துறை மற்றும் இராணுவத்தால் நிர்வகிக்கப்படும் முக்கிய சாலைத் தடைகளைத் தவிர்ப்பதற்கு தங்களுக்கு ஒரு வழி இருப்பதாக நினைக்கும் எவருக்கும் தப்பிக்க முடியாது என்று போலீசார் தெரிவித்துள்ளனர்.

பினாங்கு காவல்துறை துணைத் தலைமை துணைத் தலைவர் டத்தோ அப்துல் அஜீஸ் அப்துல் மஜித், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களுக்கு அனுமதி இல்லாதவர்கள் அந்த இடத்திலேயே பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்ள நேரிடும் என்றும் நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் போது (எம்.சி.ஓ) திரும்பிச் செல்ல உத்தரவிட்டதாகவும் கூறினார்.

எனது ஆலோசனை என்னவென்றால், உங்களுக்கு அனுமதி இல்லையென்றால், எல்லையைத் தாண்ட வேண்டாம்” என்று அவர் நேற்று கூறினார். இந்த காலகட்டத்தில் போலீசா தொடர்ந்து நிலைமையைக் கண்காணித்து, தேவைப்பட்டால், மேலும் சாலைத் தடைகளை ஏற்படுத்துவார்கள் என்று டி.சி.பி அப்துல் அஜீஸ் கூறினார்.

பிரதான சாலைகளில் நாங்கள் எங்கள் பாதுகாப்பை தீவிரப்படுத்தியதால், சாலைத் தடைகளைத் தவிர்ப்பதற்கு மாற்று சாலைகளைப் பயன்படுத்திய வாகன ஓட்டிகள் இருப்பதை நாங்கள் கண்டறிந்தோம் என்று அவர் கூறினார், மேலும் நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO ஐ மீறுபவர்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்க அவர்கள் தயங்க மாட்டார்கள் என்றும் கூறினார்.

பாலேக் கம்போங் அவசரத்திற்காக நாடு தழுவிய அளவில் நூற்றுக்கணக்கான மக்கள் சாலைகளில் பயணத்தைத் தொடர்ந்து வியாழக்கிழமை, தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களுக்கு தடை விதித்தது. மற்றவர்கள் பயணிக்க அனுமதி கோரி காவல் நிலையங்களில் வரிசையில் நின்றனர்.

எவரும் மாநில எல்லைகளை கடப்பதைத் தடுக்க கூடுதல் கண்காணிப்பு மற்றும் கண்காணிப்பு மேற்கொள்ளப்படும். அவர்களில் சிலர் ஹரி ராயாவுக்காக வீட்டிற்கு திரும்பிச் சென்றாலும், அவர்கள் திரும்பி வரும் போது அல்லது பிற மாநிலங்களுக்கிடையில் காவல்துறையினரிடமிருந்து தப்பிக்க வாய்ப்பில்லை” என்று ஒரு போலீஸ் அதிகாரி கூறினார்.

எனவே, பயணத் தடையை முறியடிக்க மாற்று வழிகளைக் கண்டுபிடிக்க வாகன ஓட்டிகள் நேரத்தை வீணாக்கக்கூடாது என்று அவர் மேலும் கூறினார். தற்போதைய அபராதம் அதே இடத்திலேயே RM1,000 ஆகும்.புதன்கிழமை முதல் மாநில சாலைகள் மற்றும் நெடுஞ்சாலைகளில் 8,000 க்கும் மேற்பட்ட வாகன ஓட்டிகள் திரும்பிச் செல்ல உத்தரவிடப்பட்டுள்ளது.

இது ஹரி ராயா கொண்டாட்டங்களுக்குப் பிறகு  கோவிட் -19  சம்பவங்கள் அதிகரிக்கும் என்பதால்  பொதுமக்கள் பயணத் தடைக்கு இணங்க வேண்டும்  என்று சுகாதார  தலைமை இயக்குநர்  டத்தோ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா தனது கவலையை பலமுறை தெரிவித்துள்ளார். அவர் முஸ்லிம்களிடம் பாலேக் கம்போங் வேண்டாம். ஆனால் வீட்டில் தங்கி தனியாக கொண்டாடவும் ஒருவருக்கொருவர் வருவதைத் தவிர்க்கவும் கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here