எம்சிஓ நீட்டிப்பா –வதந்தி என்கிறார் தற்காப்பு அமைச்சர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: நிபந்தனை இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு ஜூன் 10 முதல் ஜூன் 24 வரை நீட்டிக்கப்படும் என்ற செய்தி வைரலாகி வருவதாக தற்காப்பு  மூத்த அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறினார்.

அந்த வதந்திகளை  நம்ப வேண்டாம் என்று அவர் பொதுமக்களை கேட்டுக்கொண்டார், இது தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (என்.எஸ்.சி) மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணங்களையும் மேலும் பல துறைகளையும் திறக்க அனுமதிக்க முடிவு செய்ததாகக் கூறியது.

அதற்கு பதிலாக, கோவிட் -19 தொற்றுநோய்க்கான நிலையான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) உள்ளிட்ட சமீபத்திய புதுப்பிப்புகளுக்கு என்.எஸ்.சி வலைத்தளத்தைப் பார்க்குமாறு அவர் பொதுமக்களை கேட்டுக்கொண்டார். வலைத்தளத்தில் அனுமதிக்கப்பட்டவை அல்லது எந்த துறைகளில் மிகவும் தெளிவாக உள்ளது.

எம்சிஓ நீட்டிப்பு குறித்த  நேற்று வெளியான  அந்த செய்தி போலியானது. நீட்டிப்பு உள்ளதா என்பதை நாங்கள் பின்னர் தீர்மானிப்போம். இது மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்திற்கான SOP ஐ உள்ளடக்கியது, ”என்று அவர் தனது கோவிட் -19 நிலைமை குறித்த தனது தினசரி செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது கூறினார்.

சி.எம்.சி.ஓவின் சமீபத்திய கட்டம் ஜூன் 9 அன்று நிறைவடைந்ததும், மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்தை அரசாங்கம் அனுமதிக்குமா என்று இஸ்மாயில் கேட்கப்பட்டது.

பள்ளிகள், பல்கலைக்கழகங்கள், மழலையர் பள்ளி மற்றும் முடிதிருத்தும் மூடப்பட்டிருக்கும் என்றும் கூறியது.  எஸ்ஓபிக்கள் கடைபிடிக்கப்பட வேண்டும் என்ற நிபந்தனையின் பேரில், மே 24 அன்று ஹரி ராயாவின் முதல் நாளில் மட்டுமே அரசாங்கம் வருகைகளை அனுமதித்தது.

பார்வையாளர்களை 20 பேருக்கு மட்டுப்படுத்துதல், சமூக தொலைதூர பயிற்சி மற்றும் சுகாதாரத்தை பராமரித்தல் ஆகியவை இதில் அடங்கும். அனைவருக்கும் SOP களுக்கும் விதிகளுக்கும் கீழ்ப்படிய நினைவூட்டப்படுகிறது. கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க உங்கள் ஒத்துழைப்பு முக்கியமானது என்று இஸ்மாயில் கூறினார்

இருப்பினும், சி.எம்.சி.ஓவை மீறியதற்காக காவல்துறையினர் தனிநபர்களுக்கு 433 சம்மன்களை வழங்கினர், இதில் சாலை தடைகளில் வழங்கப்பட்ட 108 சம்மன்கள் அடங்கும்.

மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்தை மேற்கொள்ள முயன்றதற்காக மொத்தம் 434 வாகனங்கள் திருப்பி விடப்பட்டதாகவும் இஸ்மாயில் கூறினார். எல்லையை கடக்க முயன்றதில் 87 கெடா, 83  நெகிரி செம்பிலான், 59 மலாக்கா அதிக முயற்சிகளை பதிவு செய்த மாநிலங்களாகும்.

சி.எம்.சி.ஓவை மீறியதற்காக 114 நபர்களை காவல்துறையினர் தடுத்து வைத்ததாகவும், அவர்களில் 86 பேர் ரிமாண்ட் மற்றும் 28 பேருக்கு ஜாமீன் வழங்கப்பட்டதாகவும் இஸ்மாயில் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here