பிஎச்சின் பிரதமர் வேட்பாளர் தேர்வு – இதர கட்சிகளுடன் கலந்துரையாடலுக்கு பிறகே முடிவு – அன்வார் தகவல்

கோலாலம்பூர்:  பிரதமர் பதவிக்கான  அடுத்த வேட்பாளர் யார் என்று பக்காத்தான் ஹாரப்பன்  முடிவு செய்துள்ளதாக பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோ  அன்வார் இப்ராஹிம் தெரிவித்தார். ஆனால் அது பார்ட்டி வாரிசன் சபா (வாரிசன்) மற்றும்  பெர்சத்துவின் தலைவர் துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது மற்றும் அவரின் சகாக்கள்  ஒரு இறுதி முடிவு எட்டப்படுவதற்கு காத்திருக்கிறோம்.

நேற்று, PH தலைமை செயலாளர் டத்தோஶ்ரீ சைஃபுடீன் நாசுஷன் இஸ்மாயில் மூலம், நாங்கள் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டோம். நாங்கள் இன்னும் எங்கள் தலைமைத்துவ நிலையை தீர்மானிக்கவில்லை. ஒரு அமைப்பாக PH அதன் முடிவை எடுத்துள்ளது. ஆனால் இதை நாங்கள் வாரிசனில் உள்ள எங்கள் நண்பர்களுக்கும் டாக்டர் மகாதீரின் தலைமையில் உள்ளவர்களுக்கும் தெரிவிக்க வேண்டும் என்று அன்வர் இன்று ஒரு முகநூல் நேரடி அமர்வின் போது கூறினார்.

நான் இங்கு வலியுறுத்த விரும்பும் முக்கிய விஷயம் என்னவென்றால், சிறந்த ஆளுமைக்கு  நாம் முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும். ஏனெனில் மக்களின் ஆதரவைப் பெறுவது எளிதல்ல.

பார்ட்டி வாரிசான் சபா மற்றும் பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவில் டாக்டர் மகாதீரின் பிரிவு ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான கூட்டணியின் கண்காணிப்பாளர் – அன்வாரை டாக்டர் மகாதீரின் கீழ் துணைப் பிரதமராக முன்மொழிந்தார். மேலும் வாரிசான் கட்சியின் தலைவர்  டத்தோஶ்ரீ  மொஹமட் ஷாஃபி அப்டால் மற்றொரு துணை பிரதமர் பதவிக்கு முன் மொழிந்துள்ளனர்.

இந்த  உடன்படிக்கையில்  இரண்டு நிபந்தனைகள் இருப்பதாக நம்பப்படுகிறது: டாக்டர் மகாதீர் ஆறு மாதங்களுக்கு மட்டுமே பிரதமராக இருப்பார், மேலும் சபா மற்றும் சரவாக் ஆகியோரின் ஆதரவை அன்வார் பெற வேண்டும். இன்றுவரை, டாக்டர் மகாதீர் மீது பிஹெச் ஒப்புக் கொண்டதாகவோ அல்லது அன்வாருக்கு ஆதரவாக இந்த திட்டத்தை முற்றிலுமாக நிராகரித்ததாகவோ பல முரண்பட்ட அறிக்கைகள் வந்துள்ளன.

எனவே, இந்த அறிவிப்பை வெளியிடுவதில் தாமதம் ஏற்பட்டதற்கு நான் மன்னிப்பு கேட்க விரும்புகிறேன். ஆனால், மக்களின் தேவைகளுக்கு நாம் முன்னுரிமை அளிக்க வேண்டும் என்பதால் இந்த முடிவுக்கு விரைந்து செல்ல வேண்டாம். நாங்கள் எடுக்கும் எந்த முடிவும் பொருளாதாரத்திற்கு நன்மை பயக்கும். வெளிநாட்டு முதலீட்டை ஊக்குவிக்கும் மற்றும் சரியான நிர்வாகத்தை வளர்க்கும் என்பதை நாங்கள் உறுதிப்படுத்த வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here