அரசியல் தலைவர்களை விசாரிப்பது யாருடைய தூண்டுதலால் அல்ல- ஐஜிபி

ஈப்போ: ஒரு சில அரசியல் தலைவர்களை விசாரணைக்கு அழைக்க காவல்துறை எடுத்த முடிவு எந்தவொரு குழுக்களிடமிருந்தோ அல்லது அரசியல் கட்சிகளிடமிருந்தோ ஏற்பட்ட அழுத்தத்தின் விளைவாக இல்லை என்று  காவல்படை தலைவர் டான் ஸ்ரீ அப்துல் ஹமீட் படோர் இன்று தெரிவித்தார்.

அரசியல்வாதிகளை புக்கிட் அமானுக்கு அழைப்பதற்கான முடிவு அவர்களை கைது செய்யவோ அல்லது சித்திரவதை செய்யவோ இல்லை என்று அப்துல் ஹமீட் கூறினார். காவல்துறையினர்  அரசியல்வாதிகளிடம் இருந்து அறிக்கைகளை பெற அழைப்பதாகவும் அதே வேளை அவர்களுக்கு எதிராக பதிவு செய்யப்பட்டுள்ள அறிக்கைகள் குறித்த விளக்கத்தை  பெறவும் தான் என்று அவர் விளக்கினார்.

புக்கிட் அமான் விசாரணை பிரிவு, அரசியல்வாதிகள் சம்பந்தப்பட்ட சிறப்பு வழக்குகளை விசாரிக்கும் பொறுப்பை வழங்கியுள்ளது. முன்னர் அரசியல் பிரச்சினைகள் தொடர்பாக நாடு முழுவதும் சில தனிநபர்கள் தாக்கல் செய்த பல அறிக்கைகளை மதிப்பாய்வு செய்தது. எனவே, பல அரசியல்வாதிகளின் அறிக்கையை பதிவு செய்ய அழைக்கப்பட்டனர், எந்தவொரு குழுவினரின் அல்லது அரசியல் கட்சிகளின் வற்புறுத்தலின் பேரில் இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்படவில்லை  என்று அவர் ஒரு பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சி அரசியல் கட்சிகள் மற்றும் அரசியல்வாதிகள் மீது அடக்குமுறை நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டாம் என்று பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் கூட தனக்கு உத்தரவிட்டதாக அப்துல் ஹமீட் சுட்டிக்காட்டினார். சம்பந்தப்பட்ட அரசியல்வாதிகள் முன்னதாக வரவழைக்கப்பட வேண்டும் என்றும், ஆனால் மக்கள் நடமாட்டக்  கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (எம்.சி.ஓ) அமல்படுத்தியதால் இது தாமதமாகிவிட்டதாகவும் அவர் கூறினார்.

விசாரணையை மேற்கொள்ளும்போது காவல்துறையினர் நிலையான இயக்க நடைமுறைகள் (எஸ்ஓபி) மற்றும் சட்டத்தை பின்பற்றியதாகவும், எந்தவொரு அரசியல் கட்சிகளுக்கும் போலீஸ்  அதிகாரத்தை  தவறாகப் பயன்படுத்தவில்லை என்றார். நாங்கள் அவர்களை (அரசியல்வாதிகள்) அழைத்தோம், அவர்கள் எப்போது ஒரு அறிக்கையை வழங்க சுதந்திரமாக இருப்பார்கள் என்பதைக் கண்டறிய. நாங்கள் அவர்களுக்கு அழுத்தம் கொடுக்கவில்லை, அறிக்கையை பதிவு செய்யும் போது எனது அதிகாரிகளை வன்முறையைப் பயன்படுத்த அனுமதிக்க மாட்டேன்.

அறிக்கையை பதிவு செய்த பின்னர், அவதூறு செயல் இருப்பதாக  போலீசார் கண்டறிந்தால், அரசியல்வாதி ஒரு பாதிக்கப்பட்டவர் என்று பொருள், அவர்களை அவதூறு செய்தவர்கள் மீது நாங்கள் நடவடிக்கை எடுப்போம் என்று அவர் கூறினார்.கடந்த செவ்வாயன்று, டிஏபி நாடாளுமன்ற  உறுப்பினர் ஹன்னா யோ, குழந்தை திருமணம் தொடர்பான ஒரு சமூக ஊடக பதிவினை விசாரிப்பதற்காக புக்கிட் அமானில் ஆஜராகுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டதாகக் கூறினார்.

டுவிட்டர் பதிவு குறித்து விசாரிக்க என்னை புக்கிட் அமானுக்கு அழைத்திருந்தனர். இப்போதெல்லாம் கேள்விகளை கேட்க கூட அனுமதிக்கப்படவில்லை … மே மாதம் நாடாளுமன்ற  அமர்வின் போது எங்களுக்கும் கேள்விகள் கேட்க அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று அவர் டுவிட்டர் பதிவில் அசல் டுவிட்டர் ஸ்கிரீன் ஷாட்டுடன் கூறினார்.

நேற்று  மூவார் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  சையத் சாடிக் அப்துல் ரஹ்மானை புக்கிட் அமானில் ஆஜராகுமாறு  அழைப்பு விடுக்கப்பட்டிருந்தது. தேசத் துரோகச் சட்டத்தின் பிரிவு 4 (1) மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டத்தின் பிரிவு 233 ஆகியவற்றின் கீழ் விசாரணை நடத்தப்பட வேண்டும் என்றும் எனக்குத் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. காவல்துறையினருக்கு எனது முழு ஒத்துழைப்பையும் கொடுக்க நான் தயாராக இருக்கிறேன். Berani kerana benar  ( நான் தைரியமாக இருப்பதால் ) ”என்று சையத் சாடிக் ஒரு டுவிட்டர் பதிவில் தெரிவித்திருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here