முஸ்லிமல்லாதவர்களுக்கான திருமணங்கள் அனுமதி – 20 பேர் மட்டுமே பங்கேற்கலாம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: எம்.சி.ஓ  காலத்தில் திருமண பதிவு தாமதமான தம்பதிகள் இப்போது நாட்டில் அனுமதிக்கப்பட்ட அனைத்து அரசு சாரா நிறுவனங்களிலும் இந்த செயல்முறையை தொடங்கலாம்.

தற்காப்பு மூத்த அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப், முஸ்லிம் அல்லாத தம்பதிகளுக்கு இந்த அனுமதி பொருந்தும். கோயில்கள், தேவாலயங்கள் மற்றும் மத அமைப்புகளில் திருமணம் செய்து கொள்ள விண்ணப்பம் மற்றும் செயல்முறைகளை ஆராய்ந்து  சிறப்பு  அமைச்சரவை கூட்டத்தில்  முஸ்லிமல்லாதவர்களின் திருமண விழாவை வழிபாட்டு இல்லங்களிலும், மத அமைப்புகளிலும் அனுமதிக்கப்பட்ட திருமண பதிவாளர்களுடன் நடத்த அனுமதி வழங்கியுள்ளது.

திருமண நிகழ்ச்சியில்  20 க்கும் மேற்பட்டவர்கள் பங்கேற்க முடியாது, சமூக தூரத்தை மனதில் கொண்டு அறையின் அளவைப் பொறுத்து என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூன் 21) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். இந்த விழாவில் தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் மற்றும் சுகாதார அமைச்சகத்தால் தரமான இயக்க நடைமுறை (எஸ்ஓபி) கடைபிடிக்கப்பட வேண்டும்.

ஆனால் திருமண வரவேற்பு இன்னும் அனுமதிக்கப்படவில்லை  என்று அவர் கூறினார். ஜூன் 7 ம் தேதி, இஸ்மாயில் சப்ரி, முஸ்லிமல்லாதவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட அனைத்து திருமண பதிவுகளும் ஜூலை 31 க்கு முன்னர் தீர்க்கப்பட வேண்டும் என்று தெரிவித்திருந்தார். புதிய விண்ணப்பங்கள் தேவையில்லாமல் திருமணங்களை பதிவு செய்ய அனுமதிக்க வேண்டும்.

MCO இன் போது தேசிய ஒற்றுமை அமைச்சகத்தால் செயல்பட அனுமதிக்கப்பட்ட அமைப்புகள் மற்றும் வழிபாட்டு இல்லங்கள் போன்ற 171 அரசு சாரா நிறுவனங்களில் திருமண பதிவு நடத்த என்ஆர்டி அனுமதிக்கும் என்றும் அவர் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும்,  மறுநாள் அரசு சாரா இயக்கங்களுக்கு தேசிய பதிவிலாகா அலுவலகத்தில் இருந்து அடுத்த அறிவுப்பு வரும் வரை திருமணப் பதிவினை நிறுத்தி வைக்குமாறு கூறியிருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here