தொலைபேசி மோசடி : 92 ஆயிரம் வெள்ளியை இழந்த இளம் மருத்துவர்

சிரம்பான்: தொலைபேசி மோசடியில் சிக்கி 29 வயதான ஒரு மருத்துவர் RM92,800 வெள்ளியை இழந்துள்ளார். அதில் அவர் வருமான வரி செலுத்த தவறியதாகவும் பணமோசடி, போதைப்பொருள் மற்றும் துப்பாக்கி வழக்குகளில் ஈடுபட்டதாகவும் குற்றம் சாட்டப்பட்டதாக அறியப்படுகிறது.

ஜூன் 23 ம் தேதி பாதிக்கப்பட்டவர் பணியில் இருந்ததாக நெகிரி செம்பிலான் வணிக குற்றத் தலைவர் சூப்பிரண்டென்டென்ட் ஐபி அப்கானி கூறினார். உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்திற்கு RM38,000 நிலுவைத் தொகை நிலுவையில் இருப்பதாகக் கூறி ஒருவரிடமிருந்து அழைப்பு வந்தது.

மருத்துவரிடம் பேசிய பிறகு, சந்தேக நபர் பகாங் போலீஸ் குழுவிற்கு அழைப்பை மாற்றியதாகவும் அவர்கள்  பாதிக்கப்பட்டவருக்கு மற்ற குற்றங்களில் தொடர்பு இருப்பதாக கூறப்பட்டது. பணமோசடி தடுப்பு சட்டத்தின் கீழ் அவரது வழக்கை விசாரிக்க அதிகாரிகளை அனுமதிக்க அவரது சேமிப்புகள் அனைத்தையும் பல வங்கிக் கணக்குகளுக்கு மாற்றுமாறு அவரிடம் கூறப்பட்டது  என்று அவர் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்டவர் அதே நாளில் வங்கிக்குச் சென்று, RM92,800 ஐ நிலைகளில் சந்தேக நபரால் வழங்கப்பட்ட பல வங்கிக் கணக்குகளுக்கு மாற்றியுள்ளார். பாதிக்கப்பட்டவர் அதன் பின் தான  ஏமாற்றப்பட்டிருக்கிறோம் என்பதை உணர்ந்தார்.

மற்றொரு வழக்கில் பகாவைச் சேர்ந்த 51 வயதான தையல்காரர், இல்லாத கடன் திட்டத்திற்கு RM80,954 ஐ இழந்ததாக சூப்பிரண்டென்டென்ட்  கூறினார். ஆர்வமுள்ளவர்களுக்கு கடன் வழங்கும் பேஸ்புக்கில் விளம்பரம் செய்யப்பட்டதை பாதிக்கப்பட்ட பெண் கடந்த மாதம் நடந்ததாக அவர் கூறினார்.

மே 29 அன்று, பாதிக்கப்பட்டவருக்கு RM250,000 க்கான கடன் விண்ணப்பம் ஒப்புதல் அளிக்கப்பட்டதாக ஒரு செய்தி வந்தது. இருப்பினும், RM80,954 இல் தனி கணக்குகளில் வங்கிக்கு அவர் கூறப்பட்டார், இதனால் கடன் வழங்கப்படுவதற்கு முன்னர் இந்த செயல்முறை தொடரப்படலாம் என்று அவர் கூறினார். பாதிக்கப்பட்டவர் பின்னர் 26 பரிவர்த்தனைகளை மேற்கொண்டார், மேலும் ஒரு வங்கியிடமிருந்து ஒரு குறுஞ் செய்தி சேவையைப் பெற்றார். பின்னர் அவர் சந்தேக நபரை தொடர்பு கொள்ள முயன்று  அவரை அணுக முடியவில்லை. பாதிக்கப்பட்ட பெண் தான் ஏமாற்றப்பட்டதை அறிந்து காவல்துறையில் புகார் அளித்தார்.

அடையாள அட்டைகள் அல்லது வங்கிக் கணக்குகளின் விவரங்களைக் கேட்கும் எந்தவொரு அழைப்பையும் மகிழ்விக்க வேண்டாம் என்று  பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார். தங்களது ஏடிஎம் கார்டுகள் மற்றும் கடவு எண்ணை மற்றவர்களிடம் ஒப்படைக்க வேண்டாம் என்றும், கடன்களுக்கு விண்ணப்பிக்க விரும்பினால் வங்கிகளிடமோ அல்லது உரிமம் பெற்றவர்களையோ அணுகுமாறு அவர் கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here