அவர் ஆதரவை இழந்திருக்கிறார் – அன்வார் குறித்து டாக்டர் மகாதீர்

கோலாலம்பூர்: பிரதமருக்கான பக்காத்தான் பிளஸ் குழுமத்தின் தேர்வாக டத்தோஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமை ஆதரிக்க மறுத்தது துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது மற்றவர் மீது அவநம்பிக்கை காரணமாக இல்லை. ஆனால் அது நடைமுறைவாதத்தின் ஒரு விஷயமாகும். ஆசியா டைம்ஸுடனான தனது நேர்காணலின் டிரான்ஸ்கிரிப்ட்டின் படி, டாக்டர் மகாதீர் அந்த முன்னாள் துணை பிரதமர் பெரிகத்தான் நேஷனலுக்கு எதிராக ஆதரவை திரட்ட முடியாது என்று வலியுறுத்தினார்.

இது அவநம்பிக்கை பற்றியது அல்ல. இது மக்களின் ஆதரவைப் பெறுவது பற்றியது. அன்வார் மிகவும் பிரபலமாக இருந்தார். ஆனால் ​​இப்போது அவர் ஆதரவை கொஞ்சம் இழந்துவிட்டார். பிரதமராக நியமிக்கப்பட்டால் பக்காத்தான் ஹாரப்பன் மீண்டும் வருவதற்கான முயற்சியை இந்த மக்கள் ஆதரிக்க மாட்டார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன் என்று டாக்டர் மகாதீர் கூறினார். எதிர்க்கட்சிகளிடையே அன்வாருக்கு சில ஆதரவு இருப்பதாக அவர் ஒப்புக் கொண்டார், ஆனால் அவர் தேர்வுக்கு எதிரானவர்கள் இதைப் பற்றி பிடிவாதமாக இருப்பதாக வாதிட்டார். இதனால்தான் அவர் பிரதமராக இருப்பதற்கான தளர்வான கூட்டணியின் தேர்வாக இருக்க வேண்டியிருந்தது, இது ஒரு இடைக்கால காலத்திற்கு மட்டுமே என்று அவர் கூறினார்.

அன்வாருக்கு ஆதரவாக இல்லாதவர்கள் இப்போது அவரை ஏன் ஏற்றுக்கொள்கிறார்கள்  என்று டாக்டர் மகாதீர் விளக்கவில்லை. பின்னர் அவர் தனது வயதை மீறி ஏன் பிரதமராக தன்னை முன்வைத்தார் என்பதற்கும் முன்னோடியில்லாத வகையில் இரண்டு முறை இந்த பதவியை வகித்ததற்கும் அவர் அடிக்கடி பயன்படுத்திய பதிலை அளித்தார்.

நிறைய பேர் ஒரு காலத்திற்கு குறைந்தபட்சம் நான் திரும்பி வர வேண்டும் என்று நினைக்கிறார்கள். திரும்பி வர எனக்கு விருப்பமில்லை. அதாவது, மூன்று முறை திரும்பி வருவது சற்று அதிகம். டாக்டர் மகாதீர் மற்றும் அன்வார் ஆகியோரை பிரதமராக தேர்ந்தெடுப்பதற்காக பக்காத்தான் ஹாரப்பன் கட்சிகள் பிளவுபட்டுள்ளன. பிரதம மந்திரி டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசினுக்கு நேரடி சவால் விடுவதற்காக எந்தவொரு மனிதனும் எதிர்க்கட்சியை பலப்படுத்த முடியாது என்பதே இந்த சர்ச்சையாக இருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here