கடத்தலை முறியடித்தனர் கடல்படை போலீசார்

மலாக்கா : சனிக்கிழமை (ஜூன் 27) அதிகாலை நான்கு பேரைக் கைது செய்ததன் வழி கிட்டத்தட்ட 500,000 வெள்ளி மதிப்புள்ள ஓரியண்டல் மாக்பி ராபின்களை கடத்தும் முயற்சியை  கடல் போலீசார் முறியடித்தனர். கடல் மற்றும் காவல்துறை துணைத் தளபதி (மண்டலம் இரண்டு) சுப் நூர் அஸ்மான் ஜமால், புலாவ் பெசாருக்கு அருகே பறவைகள் அண்டை நாட்டிற்கு கடத்தப்படுவதாக சந்தேகத்தின் பெயரில் இரண்டு படகுகளை தனது ஆட்கள் தடுத்து நிறுத்தியதாக அவர் சனிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இரண்டு கண்ணாடியிழையில் 188  பறவைகள் போலீசார் பறிமுதல் செய்ததாகவும், படகுகள் உள்ளிட்ட அதன் மதிப்பு 137,000 வெள்ளி  என  கணக்கிடப்பட்டுள்ளது. மலேசிய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் ஆய்வு சேவைகள் சட்டம் 2011 மற்றும் குடிவரவு சட்டம் 1959/63 ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக சுப் நூர் அஸ்மான் மேலும் தெரிவித்தார்.

ஓரியண்டல் மாக்பி ராபின்கள், பாடல் பறவைகள் என்றும் அழைக்கப்படுகின்றன, அவற்றின் மெல்லிசை ஒலிகளுக்கு பிரபலமாக உள்ளன மற்றும் பெரும்பாலும் அண்டை நாட்டில் பாடல் பறவை போட்டிகளில் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.  கைப்பற்றப்பட்ட  பொருட்களின் மொத்த மதிப்பு 5 லட்சம் என கணக்கிடப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here