யுஸ்ரான் ஷா புதிய கல்வி அமைச்சின் பொதுச் செயலாளராக நியமனம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஜூலை 1 முதல் புதிய கல்வி அமைச்சின் பொதுச்செயலாளராக 51 வயதான டத்தோ  யுஸ்ரான் ஷா முகமட் யூசோஃப் (படம்) நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலாளர் டத்தோஶ்ரீ  மொஹட் ஜுகி அலி கூறுகையில், கல்வி அமைச்சின் தலைமைச் செயலாளராக ஓய்வுபெற வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருக்கும் டத்தோ டாக்டர் முகமட் கசாலி அபிஸுக்கு பதிலாக யுஸ்ரான் நியமிக்கப்படுவார்.

யுஸ்ரான்சி மலாயாவிலிருந்து பொருளாதாரத்தில் இளங்கலை பட்டம் (ஹான்ஸ்) மற்றும் ஜப்பான் அனைத்துலக பல்கலைக்கழகத்தில் பொருளாதாரத்தில் இளங்கலை பட்டம் பெற்றார் என்று மொஹட் ஜுகி கூறினார். யுஸ்ரான் 25 ஆண்டுகளாக சிவில் சேவையிலும் பணியாற்றினார், அங்கு அவர் முதன்முதலில் ஜனவரி 25,1995 அன்று பிரதமர் துறையின்  இயக்குநர் உதவியாளராக நியமிக்கப்பட்டார் என்று மொஹட் ஜுகி கூறினார்.

உள்துறை அமைச்சகத்தின் முன்னாள் துணை பொதுச்செயலாளராக (பாதுகாப்பு) இருந்ததால்  பொருளாதாரம், மனிதவள மேம்பாடு மற்றும் பாதுகாப்பு உள்ளிட்ட துறைகளில் யுஸ்ரான் பரந்த அனுபவங்களைக் கொண்டுள்ளார் என்று மொஹட் ஜுகி கூறினார். இந்த நியமனம் மூலம், ஒரு தரமான கல்வி முறையை உறுதி செய்வதற்கும், நாட்டின் அபிலாஷைகளை நிறைவேற்றுவதற்கான ஒரு நபரின் திறனை வளர்ப்பதற்கும் அவர் தனது கடமைகளை சிறப்பாகச் செய்யட்டும். aஅரசாங்கத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வகையில், 34 ஆண்டுகளாக அரசு ஊழியராக நாட்டிற்கு சேவை செய்ததற்காக டாக்டர் மொஹமட் கசாலிக்கு எனது பாராட்டுகளையும் நன்றியையும் பதிவு செய்ய விரும்புகிறேன் என்றார் ஜுகி.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here