அமைச்சரவை ஒப்புதலுக்குப் பிறகு சாலை போக்குவரத்துச் சட்டத் திருத்தங்கள் : டாக்டர் வீ

பெட்டாலிங் ஜெயா: போதைப்பொருள் அல்லது மதுபோதை  அருந்தி விட்டு பொறுப்பற்ற வகையில் வாகனம் ஓட்டுதலை சரி செய்வதற்காக சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 இல் முன்மொழியப்பட்ட திருத்தங்கள் அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்த பின்னர் ஜூலை 13ஆம் தேதி நடைபெறவிருக்கும் நாடாளுமன்றத்தில் தாக்கல் செய்யப்படும் என்று டத்தோஶ்ரீ  டாக்டர் வீ கா சியோங் தெரிவித்தார்.

சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 (சட்டம் 333) இல் முன்மொழியப்பட்ட திருத்தங்களின் கொள்கையின் அடிப்படையில் அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்த பின்னர், குறிப்பாக ஜூன் 24 அன்று 41 முதல் 45 வரையிலான பிரிவுகளில் பல திருத்தங்கள்  செய்யப்பட்டுள்ளன என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் கூறினார்.

இந்த இறுதித் திருத்தங்கள் அல்லது மசோதா விரைவில் அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளிக்க வேண்டும். பின்னர் ஜூலை 13 ஆம் தேதி தொடங்கும் நாடாளுமன்ற அமர்வில் தாக்கல் செய்யப்படும். சாலையை பயன்படுத்துபவர்களையும் பாதசாரிகளையும் பாதுகாக்க கடுமையான சட்டங்களை இயற்ற அமைச்சரவை ஆதரவை நாங்கள் பெறுவோம் என்று நம்புகிறோம் என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஜூலை 4) தனது பேஸ்புக் பக்கத்தில் தெரிவித்தார்.

இந்தச் சட்டத்தில் முன்மொழியப்பட்ட திருத்தங்கள் விபத்துக்கள் அல்லது மரணத்தை ஏற்படுத்தக்கூடிய ‘basikal lajak’ அல்லது ‘micromobility ‘வாகனங்களின் பொறுப்பற்ற பயன்பாட்டையும் தீர்க்கும் என்று டாக்டர் வீ மேலும் கூறினார். சாலை பயனர்கள் மற்றும் பயணிகளிடையே கல்வி மற்றும் விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்துவதன் மூலம் சாலையில் வாகனங்களை பொறுப்புடன் பயன்படுத்துவது குறித்து அமைச்சகம் தொடர்ந்து வாதிடும் என்றும் அவர் கூறினார்.

சட்டத்தை மீறுபவர்கள் மற்றும் சாலையில் பொறுப்பற்றவர்களாக இருப்பவர்கள் மீது கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டிய நேரம் வந்துவிட்டது. எனவே, இந்த திருத்தங்களை 333 சட்டத்தில் கொண்டு வருவதில் அரசாங்கம் தீவிரமாக உள்ளது” என்று அவர் கூறினார். பொறுப்பற்ற அல்லது குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதைத் தடுப்பதில் பொதுமக்கள் தனது பங்கை வகிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கேட்டுக்கொண்டார். சமீபத்தில், ஓட்டுநர்கள் மதுவின் தாக்கத்தின் கீழ் வாகனம் ஓட்டிய பலர் விபத்துக்களை ஏற்படுத்தியுள்ளனர். இந்த சம்பவங்கள் குடித்துவிட்டு வாகனம் ஓட்டுபவர்களுக்கு எதிராக கடுமையான அபராதம் விதிக்கவும் இந்த சட்டத் திருத்தில் இருப்பதாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here