மியாமியில் ஊரடங்கு உத்தரவு

வட கரோலினா, தென் கரோலினா, டென்னசி,  அலாஸ்கா ஆகிய நாடுகள் கோவிட் -19 வழக்குகளில் உயர்வைக் கண்டுவருகின்றன,  கொரோனா வைரஸ் தொற்றால் ஏற்பட்ட நோய், டெக்சாஸ் மருத்துவமனையில் புதிய உச்சத்தை எட்டியது.

வட கரோலினா 951 எனவும்  மருத்துவமனைகளில்  2,099 வழக்குகளும் பதிவாகியுள்ளன.

வட கரோலினாவின் வில்மிங்டனின் மேயர் பில் சாஃபோ, பல தொற்றுநோய்கள் பெரிய அளவில், உள்ளதால் விடுமுறை, வார இறுதிக்குப் பிறகு மக்கள் சமூக விலகல், முகமூடிகள் குறித்த வழிகாட்டுதல்களைப்பின்பற்றுமாறு  வலியுறுத்தியுள்ளனர்.

பரவல் தீவிரம் அடையும் என அறியப்பட்டிருக்கிறது.  ஜூலை 4 ஆவது வார இறுதியில் இருந்து இரண்டு வாரங்களில் கூடுதலாக இருக்கும் என்றும் கணிக்கப்பட்டிருக்கிறது நோய்த்தொற்றுகள் அதிகரித்த போதிலும், அமெரிக்காவில் தினசரி இறப்பு விகிதம் ஒப்பீட்டளவில் குறைவாகவே இருக்கிறது. இது கடுமையான விளைவுகளுக்கு மத்தியில் குறைவான வாய்ப்புள்ளதைக்காடுகிறது. இளைய, ஆரோக்கியமான மக்களிடையே நேர்மறையான சோதனைகளின்  மூலம் அறிந்த விகிதத்தின் பிரதிபலிப்பாகும்.

எவ்வாறாயினும், ஜூன் நடுப்பகுதியில் தொடங்கிய சமீபத்திய எழுச்சியிலிருந்து இறப்புகளின் தாக்கம் அதிகம் இல்லை என்று அமெரிக்க அறுவை சிகிச்சை நிபுணர்  ஜெனரல் ஜெரோம் ஆடம்ஸ் தெரிவித்திருக்கிறார்.

தொற்றுநோயைக் கையாளும் ட்ரம்ப், ஜனநாயகக் கட்சியினரிடமிருந்தும் சில குடியரசுக் கட்சியினரிடமிருந்தும் கடுமையான விமர்சனங்களுக்கு உள்ளாகியுள்ளார்.

புளோரிடா உட்பட 50 அமெரிக்க மாநிலங்களில்  கொரோனா வைரஸ் வழக்குகள் அதிகரித்து வருகின்றன, இதில் வெள்ளிக்கிழமை 9,488 புதிய வழக்குகள் உள்ளன என்று மாநில சுகாதாரத் துறை தெரிவித்துள்ளது. வியாழக்கிழமை புளோரிடாவில் 10,109 வழக்குகள் என்றிருந்தன.

அந்தப் பின்னணியில், மியாமி-டேட் கவுண்டி மேயர் கார்லோஸ் கிமினெஸ் வெள்ளிக்கிழமை முதல் காலவரையற்ற இரவு ஊரடங்கு உத்தரவை விதித்தார்.

பொழுதுபோக்கு இடங்களை திறப்பதை நிறுத்தினார். இந்த வார தொடக்கத்தில், மியாமி-டேட் அண்டை நாடான ப்ரோவர்ட் கவுண்டி, மாநிலத்தின் அதிக மக்கள் தொகை கொண்ட இரண்டு மாவட்டங்கலின் குடியிருப்பாளர்கள்  முகக்கவசங்களை அணிய வேண்டும்.

டெக்சாஸ் கவர்னர் கிரெக் அபோட் பெரும்பாலான பொது இடங்களில் முகமூடிகளை அணிய வேண்டும் என்று உத்தரவிட்ட ஒரு நாள் கழித்து, மாநிலத்தில் தொற்றுநோய்கள் அதிகரித்து வருவதைத் தொடர்ந்து, தனது நிலைப்பாட்டை மாற்றியமைத்தார், இந்த எண்ணிக்கை 7,652 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here