எம்சிஓவை மீறிய 96 பேருக்கு மேற்பட்டோர் கைது : இஸ்மாயில் தகவல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (ஆர்.எம்.சி.ஓ) மீறியதற்காக 96 நபர்களை சனிக்கிழமை (ஜூலை 4) காவல்துறையினர் தடுத்து வைத்ததாக டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார். மீட்பு MCO இன் போது நிலையான இயக்க நடைமுறைக்கு (SOP) எதிரான நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்ட 67 பேர் உட்பட மொத்தம் 165 பேர் சனிக்கிழமை தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாக தற்காப்பு  அமைச்சர்  தெரிவித்தார். மொத்தத்தில், 14 நபர்கள் தடுப்பு காவலில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.  151 பேருக்கு சம்மன்கள்  வழங்கப்பட்டன.

பல்பொருள் அங்காடிகள், உணவகங்கள், வணிகர்கள், தொழிற்சாலைகள், வங்கிகள் மற்றும் அரசு அலுவலகங்களில் எஸ்ஓபி இணக்கத்தை உறுதி செய்வதற்காக பணிக்குழு 61,727 இடங்களில் சோதனை நடத்தியது. குடியேற்ற குற்றங்களுக்காக ஒரு வெளிநாட்டவரை போலீசார் தடுத்து வைத்ததாக இஸ்மாயில் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூலை 5) செய்திக்குறிப்பில் தெரிவித்தார்.

வெளிநாட்டிலிருந்து திரும்பி வருபவர்களுக்கு கட்டாய வீட்டு தனிமைப்படுத்தலைப் பொறுத்தவரை, போலீசார் 803 சோதனை  நடத்தியதாகவும் அனைவரும் இந்த உத்தரவுக்கு இணங்குவதாகவும் இஸ்மாயில் கூறினார். கட்டுமானத் தொழில் மேம்பாட்டு வாரியம் (சிஐடிபி) சனிக்கிழமை மலேசியா முழுவதும் 20 கட்டுமானத் தளங்களை ஆய்வு செய்தது, 12 எஸ்ஓபிக்கு இணங்குவதாகக் கண்டறியப்பட்டது, மேலும் எட்டு செயல்படவில்லை. மொத்தத்தில் 19 கட்டுமான தளங்கள் SOP ஐ பின்பற்றாததால் மூட உத்தரவிடப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here