சண்டகனுக்கு கடத்த முயற்சித்த 4,000 ஆமை முட்டைகள் பறிமுதல்

கோத்த கினபாலு: அண்டை நாடான பிலிப்பைன்ஸிலிருந்து சபாவின் கிழக்கு சண்டகன் பகுதிக்கு கடத்தப்பட்ட சுமார் 4,000 ஆமை முட்டைகள் கடல் போலீசாரால் பறிமுதல் செய்யப்பட்டுள்ளன. நேற்று அதிகாலை சண்டகனில் உள்ள லாட் சுங்கை பத்து 3 ஐச் சுற்றியுள்ள ஆழமற்ற நீரில் அதிகாரிகள் அவர்களை அணுகியபோது முட்டைகளுடன் படகுகளில் இருந்த இரண்டு சந்தேக நபர்கள் தப்பி ஓடிவிட்டனர்.

கடலில் இருந்து சுங்கை பத்து 3 பகுதிக்குள் இரண்டு மோட்டார் படகுகள் நுழைவதை ஒரு குழு கவனித்ததாக சண்டகன் மரைன் போலீஸ் துணை கமாண்டர் ருஸ்டின் பானின் தெரிவித்தார். எங்கள் ஆட்களின் இருப்பை உணர்ந்து, இரண்டு ஸ்கிப்பர்களும் தங்கள் படகுகளை கைவிட்டு இருளின் மறைவின் கீழ் தப்பி ஓடிவிட்டனர்  என்று அவர் கூறினார், சந்தேக நபர்கள் சதுப்பு நிலத்தில் தப்பித்தனர்

படகுகளை சோதனை செய்தபோது, ​​ஆமை முட்டைகளை எட்டு மூட்டைகளில் இருப்பதை கண்டோம். முட்டைகள் தெற்கு பிலிப்பைன்ஸைச் சேர்ந்தவை என்று நம்பப்பட்டது. கைப்பற்றப்பட்ட முட்டைகள் வனவிலங்கு பாதுகாப்புச் சட்டம் 1997 இன் கீழ் மேல் விசாரணைக்காக சண்டகன் வனவிலங்குத் துறையிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டுள்ளதாக டிஎஸ்பி ருஸ்டின் தெரிவித்தார். ஆமை முட்டைகள், ஆபத்தானவை என பட்டியலிடப்பட்ட இனங்களுடன் இருப்பதாகவும்  சந்தையில் இதன் விலை மதிப்பு RM11,900 ஆகும்.

மற்றொரு வழக்கில் (வெள்ளிக்கிழமை)  செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி எல்ஸி ப்ரிமஸ் ஆமை முட்டைகளை வைத்திருந்ததாக குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்டதால் 21 வயதான அல்சிராட் சமாட்டிற்கு  ஒரு வருடம் சிறைத்தண்டனை விதித்ததோடு அவருக்கு RM200,000 அபராதம் விதித்தார். அவர் ஆன்லைன்  மூலம் முட்டைகளை விற்று வந்ததாக நம்பப்படுகிறது. அபராதத்தை செலுத்தத் தவறினால் அவர் மேலும் இரண்டு ஆண்டுகள் சிறையில் கழிப்பார் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here