குழந்தை பிறப்பு சரிகிறதா? காரணம் என்ன?

விரும்பிய குடும்ப அளவைப் பெற ஆர்வமுள்ள தம்பதியருக்கு நிதி காரணங்கள் பெரும் தடையாக இருக்கிறது என்று தேசிய மக்கள் தொகை  குடும்ப மேம்பாட்டு வாரியத்தின் (எல்பிபிகேஎன்) இயக்குநர் ஜெனரல் அப்துல் சுக்கூர் அப்துல்லா தெரிவித்தார்.

சராசரியாக  பெற்றோர்கள் நான்கு குழந்தைகளை விரும்பினர். ஆனால், உண்மை என்னவென்றால், அவர்களில் பெரும்பாலோர் ஒரு குழந்தையின் அதிக செலவு காரணமாக இரண்டு முதல் மூன்று பிள்ளைகள் அதிகம் என்கின்றனர்.

ஐந்தாவது மலேசியா மக்கள் தொகை, குடும்ப கணக்கெடுப்பு (கே.பி.கே.எம் -5) படி, திருமணமானவர்களில் 65 விழுக்காட்டினர்  நிதி பிரச்சினைகள் தடையாக இல்லாவிட்டால் அதிக குழந்தைகளைப் பெற விரும்புவதாகக் கூறினர்.

வெளிப்படையாக, பெற்றோருக்குச் சுமையாக இருப்பதைக் காணும் செலவுகளில், குழந்தை உபகரணங்கள் ,  உணவுகளை வாங்குவதில் செலவழிப்பு, டயாப்பர்கள்,  பால் ஆகியவை விலை உயர்ந்தவை.  அத்துடன் குழந்தை பராமரிப்பின் செலவுகள் , அதிக நர்சரி கட்டணங்களும் அடங்கும்.

கூடுதலாக, நாட்டில் உள்ள குடும்பங்கள் விரும்பிய அளவை எட்டுவதைத் தடுக்கும் பிற காரணிகளில், தாமதமான திருமணங்கள், வாழ்க்கைத் துணையைக் கண்டுபிடிப்பதில் சிரமங்கள், கருவுறுதல், தாமதம் என பிரச்சினைகளும் இருக்கின்றன என்றார் அவர்.

எனவே, பிறப்பை ஊக்குவிப்பதற்கான ஊக்கத்தொகை இந்தப் பிரச்சினைக்குத் தீர்வு காண அரசாங்கத்தால் அறிமுகப்படுத்தப்பட வேண்டும் .

நர்சரி வசதிகள், ஒவ்வொரு பிறப்புக்கும் போனஸ், பால் செலவை ஈடுகட்ட உதவுதல் போன்ற பெற்றோருக்குக் கூடுதல் சலுகைகள் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் அரசாங்கத்திற்கு முன்மொழிவதாக அவர் கூறினார்.  இது, பெற்றோரின் குடும்ப செலவினங்களைக் குறைக்க நேரடியாக உதவும் .

இதற்கிடையில், அப்துல் சுக்கூர் கூறுகையில், பிற ஆசிய நாடுகளுடனான கருவுறுதல் விகிதத்துடன் ஒப்பிடும்போது, ​​நாட்டின் கருவுறுதல் விகிதம் தற்போது ஒரு பெண்ணுக்கு 1.9 குழந்தைகள், 15 முதல் 49 வயது வரையிலான மூன்றாவது குழந்தபெற  மிகக் குறைந்த மட்டத்தில் உள்ளது, 2016 இல் சிங்கப்பூர் (1.2)  தாய்லாந்து ( 1.5) என இருக்கிறது.

2018 ஆம் ஆண்டில் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஆய்வில், நாட்டின் கருவுறுதல் வீதமும் 1.8 பேருக்கு விரைவாகக் குறைந்துவிட்டது, மேலும் இந்த நிலைமை நாட்டின் வயதான செயல்முறையை துரிதப்படுத்தும், மேலும் 2030க்கு முன்னர் நாடு பழைய, நாட்டின் நிலையை எட்டும் சாத்தியம் உள்ளது என்கிறார்.

கருவுறுதல் விகிதங்கள் தொடர்ந்து வீழ்ச்சியடைந்து, இதைத் தீர்க்க எந்த தலையீடும் எடுக்கப்படாவிட்டால், மலேசியா 2072 ஆம் ஆண்டில் முதன்முறையாக மக்கள்தொகை சுருக்கத்தை அனுபவிக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது, இது தொழிலாளர் பற்றாக்குறை காரணமாக பொருளாதாரத்தில் ஒரு தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here