வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களால் மூழ்கியிருக்கும் மலேசியா : அஸ்மின் அலி

கோலாலம்பூர்: கடின உழைப்பை  அதிகம் நம்பியிருப்பதால் அனுமதி இல்லாதவர்கள் உட்பட ஐந்து மில்லியன் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களால் மலேசியா  மூழ்கியுள்ளது என்று மூத்த அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ அஸ்மின் அலி தெரிவித்துள்ளார். அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சர், கோவிட் -19 தொற்றுநோய் தொழில்துறைகள்  ஆட்டோமேஷன் மற்றும் ரோபாட்டிக்ஸ் ஆகியவற்றிக்கு  விரைவாக மாறுவதற்கான தேவையைத் தூண்டியுள்ளது.

இது 12ஆ வது மலேசியா திட்டத்தில் வலியுறுத்தப்படும் அம்சங்களில் ஒன்றாகும்” என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஜூலை 11) கம்போங் நகோடாவில் அஸ்மிடா தொழில்நுட்பக் கல்லூரியைத் திறந்த பின்னர் கூறினார். முன்னதாக தனது உரையில், அஸ்மிதாவில் தொழில்நுட்ப படிப்புகளை எடுக்க 100 மாணவர்களுக்கு நிதியுதவி வழங்க  2 மில்லியன்  ஒதுக்கீட்டை அஸ்மின் அறிவித்தார். ஹைடெக் முதலீட்டை ஈர்க்க, தொழில்துறையின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய மனித மூலதன வளர்ச்சியில் நாம் கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

அஸ்மிதா கல்லூரி ஏழை வீடுகள், அனாதைகள் மற்றும் ஊனமுற்றோர் மாணவர்களுக்கும் பயிற்சி அளித்தது என்றார். கோவிட் -19 எம் 40 (நடுத்தர வருமானக் குழு) யைச் சேர்ந்த சிலரை பி 40 (குறைந்த வருமானம்) பிரிவில் வருமாறு கட்டாயப்படுத்தியது என்றார். மேலும் பி 40 இல் உள்ளவர்கள் மோசமான சூழ்நிலையில் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

வசதி குறைந்த  குடும்பங்களைச் சேர்ந்த மாணவர்களுக்கு உயர் திறன்களைப் பெறுவதற்கும் சிறந்த வாழ்க்கையை அனுபவிப்பதற்கும் வாய்ப்புகளை வழங்கிய அஸ்மிடா கல்லூரி போன்ற பயிற்சி மையங்களை அவர் பாராட்டினார். புதிய தொழில்களின் கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்ய ஆட்டோமேஷன், வேதியியல், அச்சு மற்றும் இறப்பு போன்ற படிப்புகளை வழங்க தொழில்நுட்ப கல்லூரிகளுக்கு அவர் அழைப்பு விடுத்தார். போக்குவரத்து, ஜவுளி உள்ளிட்ட 16 துறைகளில் 105 நிறுவனங்களில் 1,185 வேலைவாய்ப்புகள் உள்ளன என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here