ஆர்எம்சிஓவை மீறிய 29 பேர் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா: மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை (ஆர்.எம்.சி.ஓ) மீறியதற்காக 29 பேர்  போலீசார் சனிக்கிழமை (ஜூலை 11) கைது செய்ததாக தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்தார். எட்டு பேர் தடுப்பு காவலில் வைக்கப்பட்டிருப்பதாகவும் மேலும் 21 பேருக்கு பல்வேறு குற்றங்களுக்காக சம்மன்கள் வழங்கப்பட்டதாகவும் பாதுகாப்பு அமைச்சரான அவர் தெரிவித்தார்.

அவர்களில் மூன்று பேர் இரவு விடுதிகளில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.13 பேர் சமூக தூரத்தை கடினமாக்கும் செயல்களில் ஈடுபட்டதற்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர், மேலும் 13 பேர் கோவிட் -19 ஐ எதிர்த்துப் போராடுவதில் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) எதிரான நடவடிக்கைகளுக்காக தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

பல்பொருள் அங்காடிகள், உணவகங்கள், வணிகர்கள், தொழிற்சாலைகள், வங்கிகள் மற்றும் அரசு அலுவலகங்கள் மற்றும் போக்குவரத்து மையங்கள் என ஒட்டுமொத்தமாக, காவல்துறையினரின் தலைமையில் SOP களுடன் இணங்குவதை கண்காணிக்கும் பணிக்குழு சனிக்கிழமை நாடு முழுவதும் 70,190 இடங்களில் சோதனை நடத்தியது என்று இஸ்மாயில் கூறினார் குடிநுழைவு  குற்றங்களுக்காக ஏழு வெளிநாட்டினர் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் இஸ்மாயில் ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜூலை 12) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

கட்டாய வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்பட்டவர்கள் மீது போலீசார் 1,230 காசோலைகளை மேற்கொண்டனர், அவர்கள் அனைவரும் எஸ்ஓபிக்கு இணங்குவதாக கண்டறியப்பட்டுள்ளது. வெளிநாட்டிலிருந்து நாடு திரும்புவோர் 14 நாள் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

ஈரான், இந்தோனேசியா, சிங்காபுரா, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ், தைவான், கத்தார், மியான்மர், ஆஸ்திரேலியா, நெதர்லாந்து, இந்தியா, தென் கொரியா மற்றும் ஜப்பான் ஆகிய நாடுகளிலிருந்து சனிக்கிழமை 1,000 மலேசியர்கள் கே.எல் அனைத்துலக விமான நிலையம் மற்றும் கே.எல்.ஐ.ஏ 2 வழியாக வீடு திரும்பியுள்ளதாக இஸ்மாயில் தெரிவித்தார். மொத்தம் 998 பேர் வீட்டு தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட்டுள்ளதாக கூறப்பட்டுள்ளது, மேலும் இருவர் மருத்துவமனைக்கு கொண்டு வரப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here