கடல் படையினரால் 13 வெளிநாட்டினர் கைது

பெட்டாலிங் ஜெயா: ஒப் பென்டெங்கின் கீழ் ஜோகூரில் உள்ள பண்டார் பெனாவர் அருகே கடல் வழியாக நாட்டிற்குள் நுழைய முயன்ற 13 வெளிநாட்டினரை இராணுவம் பிடித்தது. மலேசிய காலாட்படையின் மூன்றாம் பிரிவின் செய்தித் தொடர்பாளர் ஒருவர், திங்கள்கிழமை (ஜூலை 13) அதிகாலை 2 மணியளவில் பண்டார் பெனாவாரில் உள்ள லடாங் புருணைப் பகுதியை நெருங்கும் படகை இராணுவ வீரர்கள் கண்டனர்.

61ஆவது ராயல் பீரங்கி படைப்பிரிவில் இருந்து ஒரு துருப்பு அந்த பகுதிக்கு அனுப்பப்பட்டது, இந்தோனேசியாவிலிருந்து வந்ததாக நம்பப்படும் 20 முதல் 40 வயதுக்குட்பட்ட ஆறு ஆண்கள் மற்றும் ஏழு பெண்கள் கண்டுபிடிக்கப்பட்டனர்” என்று அவர் கூறினார். மலேசிய மற்றும் இந்தோனேசிய நாணயங்களில் ஆறு மொபைல் போன்கள், தங்க நகைகள் மற்றும் RM1,700 மதிப்புள்ள ரொக்கத்தையும் இராணுவம் கைப்பற்றியது.

அதே நாளில் அதிகாலை 1 மணியளவில் இந்தோனேசியாவுக்கு தங்கள் போக்குவரத்துக்காக காத்திருப்பதாக நம்பப்படும் மூன்று வெளிநாட்டினரையும் இராணுவம் பிடித்துள்ளது என்று செய்தித் தொடர்பாளர் தெரிவித்தார். ஒரு அறிக்கையில், லடாங் சுங்கை தெங்காவில் கடமையில் இருந்த ராணுவ வீரர்கள் அந்த பகுதியில் சந்தேகத்திற்கிடமான படகைக் கண்டதாகவும், படகை நிறுத்த இராணுவம் விரைவான நடவடிக்கை எடுத்ததாகவும் செய்தித் தொடர்பாளர் தெரிவித்தார்.

படகிற்காக காத்திருந்த வெளிநாட்டினர் அருகிலுள்ள காட்டுக்குள் தப்பிக்க முயன்றனர். ஆனால் இறுதியில் அவர்கள் பிடிபட்டனர் என்று செய்தித் தொடர்பாளர் கூறினார். மலேசிய மற்றும் இந்தோனேசிய நாணயங்கள், ஏழு மொபைல் போன்கள் மற்றும் RM7,780 க்கும் அதிகமானவற்றை இராணுவம் கைப்பற்றியது மற்றும் கோவிட் -19 க்கு சோதனைக்கு முன்னர் அவர்கள்  காவல் நிலையத்திற்கு கொண்டு வரப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here