தென்சீனக்கடல் பகுதி பாதுகாப்பானது

அமைதி, பாதுகாப்பு, நிலைத்தன்மையை உறுதிப்படுத்த அனைத்து கட்சிகளும் ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும், அத்துடன் தென்சீனக் கடல், அமைதி வர்த்தகத்தின் கடலாக இருப்பதை உறுதி செய்வதில் தொடர்ந்து முக்கிய பங்காற்றவேண்டும் என்ற கொள்கையில் மலேசியா தனது நிலைப்பாட்டைக் கொண்டுள்ளது.

தென் சீனக் கடல் தொடர்பான விஷயங்கள் அனைதுலகச் சட்டத்தின் அங்கீகரிக்கப்பட்ட, கொள்கை அடிப்படையில் அமைதியாக தீர்க்கப்பட வேண்டும் வெளியுறவு மந்திரி டத்தோ ஶ்ரீ ஹிஷாமுடின் துன் ஹுசெய்ன் தெரிவித்திருக்கிறார்.

அனைத்து கட்சிகளின் உரிமைகளையும் நலன்களையும் பிரதிபலிக்கும் கூறுகளை உள்ளடக்கிய தென் சீனக் கடலில் (CoC) ஒரு பயனுள்ள, கணிசமான நடத்தை நெறியை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கான விவாதங்களைத் தொடர மலேசியா விருப்பம் கொண்டுள்ளது.

உரிமைகோரிய நாடு என்ற வகையில், தென் சீனக் கடலில் நமது இறையாண்மை, இறையாண்மை உரிமைகள் , நலன்களைப் பாதுகாப்பதற்கான உறுதிப்பாட்டில் உறுதியாக உள்ள மலேசியா எப்போதும் நிலைத்தன்மையோடு செயலபடுகிறது.

மலேசியாவின் தேசிய நலன்கள் மிக முக்கியமானவை, தென் சீனக் கடலில் கடல்சார் உரிமைகோரல்கள் குறித்த அமெரிக்காவின் நிலைப்பாடு குறித்து, அமெரிக்காவின் (அமெரிக்க) வெளியுறவுத்துறை செயலர் மைக்கேல் ஆர் பாம்பியோவுக்கு அளித்த அறிக்கையில் அவர் கூறினார்.

பத்திரிகையாளர் சந்திப்பில் எழுந்த  வினாக்களுக்கும் பதிலளிக்கும் விதமாக, ஹிஷாமுடின், மேற்கு கபெல்லா நடவடிக்கைகளுக்கு எதிர்வினையாற்றும் சூழலில் தான் பேசினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here