பிற சாலைக்குற்றங்களுக்கும் அபராதம்

குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுநர்கள் மீது விரைவில் கடுமையான தண்டனையை எதிர்கொள்வதால், பிற சாலை போக்குவரத்து குற்றங்களுக்கான அபராதங்களையும் அதிகரிக்குமாறு வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

சாலை பாதுகாப்பு நிபுணர் பேராசிரியர் டாக்டர் லா டீக் ஹுவா, குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதைத் தடுக்க அபராதம், சிறைத் தண்டனையை அதிகரிப்பது அவசியம் என்றாலும், ஆல்கஹால் அல்லது போதைப்பொருளின் செல்வாக்கின் கீழ் வாகனம் ஓட்டுபவர்கள் சம்பந்தப்பட்ட விபத்துக்கள் ஒவ்வோர் ஆண்டும் சாலை விபத்துக்களில் ஒரு பகுதியே  ஆகும்.

உண்மையில், 2016 முதல் 2018 வரை, மொத்தம் 18,705 அபாயகரமான சாலை விபத்துகளில், 20 மட்டுமே பாதிப்புக்குள்ளானவர்களால் ஏற்பட்டதாக முன்னர் தெரிவிக்கப்பட்டது.

பிற பாதைகளுக்குள் நுழைதல் (1,958), முந்துவது (1,931), பொறுப்பற்ற வாகனம் ஓட்டுதல் (1,926), டெயில்கேட்டிங் (1,025), சிவப்பு விளக்கை மீறுவது (535) சாலை ரவுடித்தனம் போன்ற பிற குற்றங்கள் அதிக இறப்புகளுக்கு வழிவகுத்திருக்கின்றன.

மற்ற சாலை குற்றங்கள் புரிவோர் மீதும் கடுமையான நடவடிக்கை எடுப்பதை உறுதி செய்ய, அரசாங்கம் இதே போன்ற நடவடிக்கைகளை எடுக்க  இந்தத் தகவல்கள் உதவும்.

அதனால்தான் மற்ற குற்றங்களுக்கான சட்டங்களையும் திருத்துவது இதேபோல் முக்கியமானது, இதில் சட்டவிரோத ஓட்டப்பந்தயம், வேகம் ,பொறுப்பற்ற வாகனம் ஓட்டுதல் ஆகியவை அடங்கும். குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதற்கான அதிகபட்ச அபராதத்தை வெ.20,000 த்திலிருந்து 150,000 ஆக உயர்த்த அமைச்சரவை ஒப்புக் கொண்டதாக போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ வீ கா சியோங்   நாடாளுமன்றத்தில் அளித்த அறிக்கையில்  குறித்து குறிப்பிட்டுள்ளார்.

குற்றவாளிகளுக்குக்  கட்டாய சிறைத் தண்டனையும்  மரணத்திற்கு காரணமானவர்களின் முதல் குற்றத்திற்கு 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும், பின்வரும் குற்றங்களுக்கு 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும் அனுபவிக்க வேண்டும் என்பது  புதிய சட்டமாக அமைந்திருக்கிறது.

யுனிவர்சிட்டி புத்ரா மலேசியாவின் சாலை பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி மையத்தின் தலைவரான  லா, இந்த திருத்தங்கள் மலேசியர்களை குடிப்பழக்கத்திலிருந்து தடுக்கும் என்று நம்புவதாகக் கூறினார், கடுமையான அமலாக்கமும் தொடர்ச்சியான பிரச்சாரமும் தொடர்ந்து  இருக்கவேண்டும்.

சட்டத்தை மட்டும் நம்புவது போதாது. இது போதைப்பொருள் போன்றது. கட்டாய மரண தண்டனை உள்ளது, ஆனால், மக்கள் இன்னும் அவற்றை உட்கொண்டும் விற்பனையும் செய்கிறார்கள் அரசாங்கத்திற்குத் தேவைப்படுவது கடுமையான,  நிலையான அமலாக்கம்.

சமூகத்தில் குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டுவதற்கு அதிக வாய்ப்புள்ளது என்பதை அவர்கள் அடையாளம் காண வேண்டும், மேலும் அவர்களுக்கு  கற்பித்தல்,  நினைவூட்டுதல் வழங்கப்படல் வேண்டும்.

கிளப் , பப் ஆபரேட்டர்கள், ஈ-ஹெயிலிங் சேவை வழங்குநர்களுடன் ஒத்துழைக்க வேண்டும் என்றும் சட்டம் பரிந்துரைத்தது.

இதற்கிடையில், மலேசிய குற்றத் தடுப்பு அறக்கட்டளை (சிலாங்கூர்) துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ ஏ. தெய்வீகன் கூறுகையில், திருத்தங்கள் இன்னும் நாடாளுமன்றத்தில் நிறைவேற்றப்படவில்லை என்றாலும், சட்டமியற்றுபவர்கள் மாற்றங்கள் காணப்படுவதை உறுதி செய்வார்கள் என்று அவர் நம்புகிறார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here