பள்ளி மாணவர்களுக்கு மீண்டும் பயன்படுத்தக் கூடிய முகக்கவசங்கள் – அரசாங்கம் வழங்க வேண்டும்

கோலாலம்பூர்: பள்ளிக்குச் செல்லும் குழந்தைகளுக்கு மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய முகக்கவசங்களை வழங்குமாறு இரண்டு பக்காத்தான் ஹாரப்பன்  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளனர். டாக்டர் லீ பூன் சாய் (பி.எச்-கோப்பெங்) கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க பாலர், தொடக்க மற்றும் இடைநிலைப் பள்ளி மாணவர்களுக்கு மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய முகக்கவசங்களை  அரசாங்கம் வழங்க வேண்டும் என்றார்.

ஆகஸ்ட் 1 முதல் நெரிசலான பொது இடங்களில் மற்றும் பொது போக்குவரத்தில் முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயமாக்க வேண்டும் என்ற அரசாங்கம் கூறியுள்ளது. வைரஸ் தொற்றுக்கு பள்ளிகளிலும் பரவக்கூடும். எனவே முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று டாக்டர் லீ கூறினார்.

சுமார் 5.4 மில்லியன் குழந்தைகள் பாலர் மற்றும் பள்ளிகளுக்குச் செல்கின்றனர். ஒவ்வொரு மாணவருக்கும் மீண்டும் பயன்படுத்தக்கூடிய இரண்டு முகக்கவசங்களை அரசாங்கம் வழங்கினால், அது அவர்களுக்கு RM25mil ஐ விடக் குறைவாக செலவாகும்  என்று திங்களன்று (ஜூலை 27) ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறினார்.

ஜோகூர் பாரு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் அக்மல் நஸ்ருல்லா மொஹமட் நசீர்  அந்த கோரிக்கையை ஆதரித்தார். பள்ளி செல்லும் குழந்தைகளுக்கு முகக்கவசங்களை வழங்கினால் பெற்றோரின் சுமையை குறைக்க உதவும் என்று டாக்டர் லீ கூறினார். முகக்கவசங்களின்  உச்சவரம்பு விலை வீழ்ச்சியையும் அரசாங்கம் தரப்படுத்த வேண்டும் என்று அக்மல் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 15 முதல், முகக்கவசங்களின் உச்சவரம்பு விலை தலா RM1.50 முதல் RM1.20 ஆகக் குறைக்கப்படும் என்று அரசாங்கம் அறிவித்திருந்தது. ஆகஸ்ட் 1 ம் தேதி உச்சவரம்பு விலையும் அமல்படுத்தப்பட்டால் மட்டுமே இது நடைமுறைக்குரியது. இது சிறந்த அர்த்தத்தைத் தருகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரித்ததையும், பொதுமக்கள் மத்தியில் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை குறைவாக பின்பற்றுவதையும் தொடர்ந்து முகக்கவசம் அணிவது கட்டாயமாக்கப்படும் என்று கடந்த வாரம் அரசாங்கம் அறிவித்தது. தீர்ப்பை பின்பற்றத் தவறியவர்களுக்கு தொற்று நோய்கள் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு சட்டம் 1988 இன் கீழ் 1,000  வெள்ளி அபராதம் விதிக்கப்படலாம்  அல்லது நீதிமன்றத்தில் வழக்குத் தொடரலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here