மூன்று துறைகளுக்கு மட்டுமே அந்நிய தொழிலாளர்களா? முதலாளிகள் சங்கம் கவலை

பெட்டாலிங் ஜெயா: கட்டுமான, வேளாண்மை மற்றும் தோட்டத் துறைகளுக்கு மட்டுமே வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களைக் கட்டுப்படுத்துவது இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கிலிருந்து (எம்.சி.ஓ) மீட்க முயற்சிக்கும் பிற தொழில்களை மேலும் அழிக்கும் என்று மலேசிய முதலாளிகள் கூட்டமைப்பு (எம்.இ.எஃப்) தெரிவித்துள்ளது. வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் மறுக்கப்படும் துறைகள் கடுமையான மனிதவள பற்றாக்குறையை எதிர்கொள்ளும். இதனால் செயல்பாடுகள் தடைபடும் என்று MEF நிர்வாக இயக்குனர் டத்தோ ஷம்சுதீன் பார்டான் தெரிவித்தார்.

பதிவுசெய்யப்பட்ட இரண்டு மில்லியன் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களில், 42% அல்லது 837,800 க்கும் குறைவானவர்கள் கட்டுமான, வேளாண்மை மற்றும் தோட்டத் துறைகளில் பணியாற்றினர், மீதமுள்ளவர்கள் உற்பத்தி (சுமார் 700,000), சேவைகள் (சுமார் 309,000) மற்றும் வீட்டு வேலைகள் (சுமார் 130,000) உள்ளடக்கியது. நாடாளுமன்றத்தில் அறிவிக்கப்படுவதற்கு முன்னர் இதுபோன்ற ஒரு பெரிய கொள்கை மாற்றம் குறித்து அரசாங்கம் பங்குதாரர்களுடன் விவாதிக்கவில்லை என்பது மிகவும் துரதிர்ஷ்டவசமானது என்று வியாழக்கிழமை (ஜூலை 30) ஒரு அறிக்கையில் ஷம்சுதீன் கூறினார்.

மற்ற துறைகளைச் சேர்ந்த வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் திருப்பி அனுப்பப்பட்ட பின்னர் உள்ளூர்வாசிகள் வேலைகளை எடுக்கத் தயாரா என்று அரசாங்கம் பதிலளிக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். காலியிடங்களை நிரப்ப உள்ளூர் தொழிலாளர்கள் இல்லை என்று முதலாளிகள் நிரூபித்த பின்னரே வெளிநாட்டு தொழிலாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்ய அனுமதிக்கப்படுவது அனைவருக்கும் தெரியும். வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வெளியேற்றுவது நிலைகளில் செய்யப்பட்டால் சாத்தியமாகும், மேலும் தற்போது வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்கள் ஆக்கிரமித்துள்ள காலியிடங்களை நிரப்ப உள்ளூர்வாசிகள் தயாராக உள்ளனர் என்பதைக் காட்ட முடியும்.

ஆனால் உள்ளூர் தொழிலாளர்கள் ஒரே இரவில் வெளிநாட்டு தொழிலாளர்கள் காலியாக உள்ள பதவிகளை ஏற்றுக்கொள்வார்கள் என்று எதிர்பார்க்க முடியாது என்று அவர் கூறினார். கட்டுமானம், வேளாண்மை மற்றும் தோட்டத் துறைகளில் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வேலை செய்ய அனுமதிக்க அரசாங்கம் முடிவு செய்துள்ளதாகவும், பிற துறைகளில் வேலைகள் உள்ளூர் தொழிலாளர்களால் நிரப்பப்பட வேண்டும் என்றும் நேற்று மக்களவையில் துணை மனிதவளத்துறை அமைச்சர் அவாங் ஹாஷிம் அறிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here