கிராமப்புற இணைய இணைப்பு பிரச்சினைக்கு திருட்டும் காழ்ப்புணர்ச்சியுமே காரணம்

கோலாலம்பூர்:  சில கிராமப்புறங்களில் இணைய இணைப்பு மோசமாக இருப்பதற்கு திருட்டு மற்றும் காழ்ப்புணர்ச்சி காரணங்கள் என்று துணை தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் டத்தோ ஜாஹிடி ஜைனுல் அபிடின் கூறுகிறார். தாமிரம் மற்றும் ஃபைபர்-ஆப்டிக் கம்பி தோண்டப்பட்டு திருடப்பட்ட வழக்குகள் உள்ளன. டிரான்ஸ்மிஷன் கோபுரங்களுக்கு மின்சாரம் வழங்க பயன்படுத்தப்படும் ஜெனரேட்டர் செட்டுகள் திருடப்பட்ட நேரங்களும் உள்ளன.

அதனால்தான் சில பகுதிகளில் இணைப்பு திடீரென இழக்கப்படுகிறது ன்று திங்களன்று (ஆகஸ்ட் 3)  மக்களவையில்  சப்ரி அஜித் (பிஏஎஸ்-ஜெராய்) கேட்ட கேள்விக்கு பதிலளித்தபோது ஜாஹிடி கூறினார். டத்தோ  வில்சன் உகாக் கும்போங் (ஜி.பி.எஸ்-ஹுலு ரெஜாங்) ஒரு துணை கேள்விக்கு, சூரிய சக்தியால் இயங்கும் ஒலிபரப்பு கோபுரங்கள் கூட காழ்ப்புணர்ச்சியால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன என்று ஜாஹித் கூறினார்.

சபா மற்றும் சரவாக் இணைப்புகளை மேம்படுத்த புதிய தொழில்நுட்பங்களை அரசாங்கம் கவனித்து வருகிறது என்றார். தற்போது கிராமப்புறங்களில் இணைப்பு மிகவும் நன்றாக உள்ளது, 20% க்கும் குறைவான “சிவப்பு மண்டலம்” பகுதிகளுடன் எந்த தொடர்பும் இல்லை. குறிப்பாக கிராமப்புறங்கள் மற்றும் நகர புறநகர்ப் பகுதிகளில் இணைய இணைப்பு தொடர்பான பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண தேசிய இலக்கமயமாக்கல் திட்டத்தை வகுக்க அரசாங்கம் பேச்சு நடத்தும்  என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, இந்த ஆண்டு ஜூன் மாத நிலவரப்படி, மொத்தம் 639,676 பிரோட்பேண்ட் இணைப்புகள் 34,781 உடன் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன என்று ஜாஹிடி சபைக்குத் தெரிவித்தார். அடுத்த இரண்டு ஆண்டுகளில் சுமார் 933,724 வாடிக்கையாளர்களிடையே ஃபைபர் ஒளியியல் பயன்பாட்டை அதிகரிக்க முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு ஜூன் மாத நிலவரப்படி, மொத்தம் 2,360 தகவல் தொடர்பு கோபுரங்கள் 280 கட்டுமானங்களுடன் கட்டப்பட்டுள்ளன. 3 ஜி மற்றும் 4 ஜி சேவைகளுக்கு ஆதரவாக 5,348 டிரான்ஸ்மிஷன் கோபுரங்களில் உள்ள உபகரணங்கள் மேம்படுத்தப்பட்டுள்ளன. மேலும் 11 கோபுரங்கள் மேம்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here