மக்களவையில் எழுப்பபடவிருக்கும் கேள்விகள்

கோலாலம்பூர்: ஆன்லைன் ஆபாசப் படங்கள் மற்றும் எல்ஜிபிடி, காரில் விடப்பட்டதால் குழந்தை இறப்பு மற்றும் தேவைப்படும் அதிகமான மொழி மொழிபெயர்ப்பாளர்கள் ஆகியவை குறித்து இன்று மக்களவையில்  திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 3) எழுப்பப்படவிருக்கும் கேள்விகளாகும்.

எல்ஜிபிடி மற்றும் ஆபாசத்தை ஊக்குவிக்கும் எந்தவொரு சமூக ஊடக தளத்தையும் கட்டுப்படுத்த அமைச்சகம் எந்த அளவிற்கு சென்றுள்ளது என்று நிக் மொஹமட் அப்து நிக் அப்துல் அஜீஸ் (பாஸ்-பச்சோக்) தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் டத்தோ சைபுதீன் அப்துல்லாவிடம் கேட்பார். வாய்வழி கேள்வி நேரத்தில், இதுபோன்ற ஆன்லைன் நடவடிக்கைகளைத் தடுப்பதற்கான முயற்சிகளை சைஃபுதீன் குறிப்பிட வேண்டும் என்றும் நிக் முகமட் விரும்புகிறார்.

ரூபியா வாங் (ஜி.பி.எஸ்-கோத்தா சமரஹன்) பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ ரீனா ஹருனிடம் பெற்றோர்கள் அல்லது பாதுகாவலர்களால் காரில் விடப்படுவதால் குழந்தை இறப்பு பிரச்சினைக்கு தீர்வு காண என்னென்ன நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்படுகின்றன என்று கேட்கவுள்ளனர். வாய்வழி கேள்வி நேரத்தில் பிரச்சினையை எழுப்பும் ரூபியா, இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் பிரச்சினையை தீர்க்கமாக தீர்க்குமா என்பதை அறிய விரும்புகிறார்.

காது கேளாதவர்களுக்கு சேவை செய்யக்கூடிய சைகை மொழி மொழி பெயர்ப்பாளர்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிக்க சான் மிங் கை (பி.எச்-அலோர் ஸ்டார்) தனது அமைச்சின் முயற்சிகள் குறித்து ரினாவிடம் கேட்பார். மாமன்னருக்கு  நன்றி தெரிவிக்கும் பிரேரணை குறித்து முந்தைய இரண்டு வார விவாதங்களில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள்  எழுப்பிய பிரச்சினைகள் குறித்த அமைச்சர் பதில்களின் தொடக்கத்தில் மக்களவை சபாநாயகர்  அமர்ந்திருப்பார். அந்தந்த அமைச்சர்கள் திங்கள்கிழமை (ஆகஸ்ட் 3) தொடங்கி ஆகஸ்ட் 10 வரை நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கு  தங்கள் பதில்களை அளிப்பார்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here