பெட்ரோனாஸ் நாடாளுமன்றத்தில் பொறுப்பு கூற வேண்டும் – சுபாங் எம்.பி, கோரிக்கை

கோலாலம்பூர்: பெட்ரோனாஸ் அதன் நிதிகளில் உள்ள நிலுவைகளை உறுதி செய்வதற்காக நாடாளுமன்றத்திற்கு பொறுப்புக்கூற வேண்டும் என்று எதிர்க்கட்சி நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  ஒருவர் முன்மொழிந்தார். இது பெட்ரோனாஸின் நிதி துஷ்பிரயோகம் செய்யப்படுவதைத் தடுக்கும் என்று சுபாங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் வோங் சென் கூறினார்.

பெட்ரோனாஸ்‘ தேசிய சேவை ’செய்யும்படி கேட்கப்பட்டதை நாங்கள் அறிவோம். இந்த தேசிய கடமைகளில் சில தவிர்க்க முடியாதவை மற்றும் அவசியமானவை. ஆனால் சில மோசமான நிதி பரிமாற்றம்  மற்றும் செலவின மனப்பான்மை ஆகியவற்றின் விளைவாகும். வியாழக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 6) நாடாளுமன்றத்தில் செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், “மேற்கூறியது  நிகழும்போது, ​​பெட்ரோனாஸ் நாடாளுமன்றத்திற்கு பொறுப்புக் கூற வேண்டும்.

ஆகஸ்ட் 4 தேதியிட்ட நாடாளுமன்ற எழுத்துப்பூர்வ பதிலை வோங் குறிப்பிடுகிறார். அங்கு பிரதமர் துறை அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ  முஸ்தபா முகமட், பெட்ரோனாஸ் நாடாளுமன்றத்திற்கு முழுமையாக பொறுப்புக்கூற வேண்டும் என்பதை உறுதிப்படுத்த சட்டங்களை திருத்துவதற்கு அரசாங்கத்திற்கு எந்த திட்டமும் இல்லை என்று கூறினார். முஸ்தபாவின் பதிலில் தான் ஏமாற்றமடைந்ததாக வோங் கூறினார். ஏனெனில் அவரது திட்டம் பெட்ரோனாஸ் மீதான பிரதமரின் செல்வாக்கைக் குறைப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டது.

பெட்ரோனாஸ் பிரதமருக்கு சொந்தமானதல்ல. எனவே பிரதமருக்கு மட்டும் பொறுப்புக்கூறக்கூடாது. பெட்ரோலியம் மற்றும் பிற அனைத்து எண்ணெய் நிறுவனங்களும் சவாலான எண்ணெய் விலைகளை எதிர்கொள்ளும் போது, ​​பெட்ரோலிய மேம்பாட்டுச் சட்டத்தில் ஒரு திருத்தம் இப்போது இன்னும் அவசியம் என்றார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here