கோவிட்-19 தொற்றினை தடுக்க அனைவரின் ஒத்துழைப்பும் மிக அவசியம் – டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில்

மூவார் : கோவிட் -19 க்கு எதிரான போராட்டத்தில் சமூக சுய கட்டுப்பாடு மிகவும் முக்கியமானது. ஏனெனில் தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சிகளில் அரசாங்கம் தொடர்ந்து சட்டத்தை அமல்படுத்தாது என்று டத்தோஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகிறார்.

தற்காப்பு  அமைச்சர் (பாதுகாப்பு) தனது பத்திரிகையாளர் சந்திப்புகளில் இது தொடர்ந்து வலியுறுத்தப்பட்டது.   பொதுமக்கள்  தான் தங்களையும், தங்கள் குடும்பங்களையும், சமூகங்களையும் கவனித்துக்கொள்வார்கள் என்று கூறினார். சுய கட்டுப்பாட்டைக் கடைப்பிடிக்கவும்.  ஒரு நாள் எம்.சி.ஓ நீக்கப்படும். அங்கு சட்டத்தின் மூலம் அமலாக்கம் செயல்படுத்தப்படுவதை நிறுத்திவிடும்.

“நாங்கள் (அரசாங்கத்தால்) ஒரு கட்டத்தில் சட்டத்தை 342 ஐ தொடர்ந்து செயல்படுத்த முடியாது. ஆனால் எப்போது என்பது இன்னும் எங்களுக்குத் தெரியவில்லை. ஆகவே, நாம் சுய கட்டுப்பாட்டைக் கடைப்பிடிக்க வேண்டும், இனி முன்னணியில் இருப்பவர்களுக்கு மட்டுமல்ல.   அனைவருக்குமானது என்று அவர் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 8) இங்குள்ள பாகோ விளையாட்டு வளாகத்தில் புதிய  நடைமுறை சூழல் பிராசத்திற்குப்  பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார். எஸ்ஓபி  இணங்குவதை உறுதி செய்வதில் சமூக உறுப்பினர்களின் சுய விழிப்புணர்வு மிகவும் முக்கியமானது என்று பிரச்சாரத் தலைவரான இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

எனவே, இந்த பிரச்சாரம் செயல்படுத்தப்படுகிறது. இதனால் தனிநபர்கள், குடும்பங்கள் மற்றும் சமூகங்களின் பாதுகாப்பையும் ஆரோக்கியத்தையும் பராமரிப்பதற்காக SOP இணக்கம் ஒரு புதிய நடைமுறை அல்லது கலாச்சாரமாக ஏற்றுக்கொள்ளப்படும். கோவிட் -19 தொற்றுநோய் பரவுவதை எதிர்த்து, தொற்று நோய் தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு சட்டம் 1988 (சட்டம் 342) தற்போது சரவாக் தவிர அனைத்து மாநிலங்களுக்கும் பொருந்தும்.

புதிய கோவிட் -19 சம்பவங்கள் அதிகரிப்பு காரணமாக ஆகஸ்ட் 31 ஆம் தேதியுடன் முடிவடையும் எம்.சி.ஓ நீட்டிக்கப்படுமா என்று கேட்கப்பட்டபோது, ​​கோவிட் -19 இன் தற்போதைய நிலைமையை அரசாங்கம் மறுஆய்வு செய்து முதலில் சுகாதார அமைச்சகத்துடன் விவாதிக்கும் என்றார். “எங்களுக்குத் தெரியாது (நாங்கள் MCO ஐ விரிவாக்குவோமா இல்லையோ) ஆனால் நாங்கள் நிலைமையைப் பார்ப்போம். அதனால்தான் ஆகஸ்ட் 31 க்கு ஒரு வாரத்திற்கு முன்னர், அங்கு நாங்கள் சந்தித்து விவாதிப்போம் என்று நான் முன்பு சொன்னேன் ” என்று அவர் கூறினார். SOP ஐ மீறிய நபர்கள் இருக்கிறார்களா என்று கேட்கப்பட்டபோது, ​​காவல்துறையினர் அவர்களுக்கு அபராதம் அல்லது அவர்களை தடுத்து வைக்க அதிகாரம் வழங்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here