புந்தோங் சந்தையில் திருடர்களின் அராஜகம் : வர்த்தகர்கள் வேதனை

ஈப்போ: இங்குள்ள புந்தோங் ஈர  சந்தையில் வர்த்தகர்கள் திருடர்களால் குறிவைக்கப்படுகிறார்கள். மீன், காய்கறிகள் மற்றும் பிற புதிய பொருட்கள் திருடப்பட்டுள்ளன. காய்கறி விற்பனையாளர் சூங் ஆ ஹுவாட்டின் கூற்றுப்படி, கடந்த இரண்டு மாதங்களில் நிலைமை மோசமாகிவிட்டது. ஒவ்வொரு இரண்டு வாரங்களுக்கு ஒரு முறை வர்த்தகர்கள் தங்கள் பொருட்கள் திருடப்படும் போது இழப்பை சந்திக்கிறார்கள். ஒவ்வொரு முறையும் வர்த்தகர்கள் RM200 முதல் RM300 வரை இழந்து வருவதாக அவர் கூறினார்.

திருடர்கள் அதிகாலையில் வருவார்கள் என்று நாங்கள் சந்தேகிக்கிறோம். நாங்கள் எங்கள் பொருட்களை எங்கள் கடைகளுக்குள் வைத்திருந்தாலும், அவர்கள் உள்ளே நுழைவதை  தடுக்க இயலவில்லை. காய்கறிகளை எங்கள் வேன்களுக்குள் வைத்திருப்பதைத் தவிர வேறு வழியில்லை. பழைய சந்தையில் பல நுழைவாயில்கள் உள்ளன, காவலர்கள் இல்லை அல்லது மூடிய சுற்று தொலைக்காட்சி கேமராக்கள் நிறுவப்படவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

இறைச்சி வியாபாரியான ஒருவர் கூறுகையில்  கடையில் இறைச்சியை வைத்திருப்பதில்லை  என்றும்  இறைச்சி கொக்கிகள் மற்றும் எடை இயந்திரம் பல முறை திருடப்பட்டுள்ளன. இரவில் திருடர்கள் வளாகத்திற்குள் நுழைவதைத் தடுக்க சந்தைக்கு மேம்படுத்தல் மற்றும் சரியான பாதுகாப்பு சேவைகள் தேவை என்று அவர் கூறினார்.

நாங்கள் வர்த்தகர்கள் ஈப்போ நகராண்மைக் கழகத்திற்கு  ஒரு மாத வாடகைக் கட்டணத்தை செலுத்துகிறோம். இந்த சிக்கலை சமாளிக்க ஏதாவது செய்யப்படும் என்று நம்புகிறேன்  என்று அவர் கூறினார். இது மிகவும் வெறுப்பாக இருக்கிறது, நாங்கள் ஒரு நேர்மையான வாழ்க்கையை சம்பாதிக்கிறோம.  ஆனால் எங்கள் பொருட்கள் காணாமல் போகின்றன  என்று அவர் கூறினார்.

டிஏபி புந்தோங் 2 கிளைத் தலைவர் எம்.ராஜகோபால் கூறுகையில், வர்த்தகர்கள் சிலர் போலீஸ் புகார்களை பதிவு செய்துள்ளனர். மற்றவர்கள் ஈப்போ நகராண்மைக் கழகத்தில் புகார் அளித்துள்ளனர். பெரும்பாலான ஈரமான சந்தைகள் மேம்படுத்தப்பட்டுள்ளன. ஆனால் புந்தோங் சந்தை இன்னும் பழையது மற்றும் பாழடைந்துள்ளது. சாதாரண தடுப்பு சுவரினால் திருடர்களை உள்ளே நுழைவதைத் தடுக்க முடியவில்லை  என்றும் சந்தையில் ஆறு நுழைவாயில்கள் உள்ளன என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here