ஹோட்டல் துறை குறித்த விதிமுறைகள் விரைவில் முடிவு செய்யப்படும்

மலாக்கா: ஹோட்டல் துறை மற்றும் ஏர்பின்ப் சம்பந்தப்பட்ட பல சிக்கல்களின் தரப்படுத்தல், விதிமுறைகள் மற்றும் வரி போன்றவை விரைவில் முடிவு செய்யப்படும் என்று பிரதமர் துறை அமைச்சர் (பொருளாதாரம்) டத்தோஶ்ரீ  முஸ்தபா முகமது (படம்) தெரிவித்துள்ளார்.

சுற்றுலாத்துறையினருக்கு, குறிப்பாக ஹோட்டல் ஆபரேட்டர்களுக்கு, கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் ஏர்பின்ப் ஆபரேட்டர்களை விட அதிகமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளதால், அவை விதிமுறைகளுக்கு உட்பட்டுள்ளன. நாட்டின் பொருளாதாரத்தை மீட்டெடுப்பதில் சுற்றுலாத் துறையை புதுப்பிக்க உதவும் அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாகும் என்றும் அவர் கூறினார்.

சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம், வீட்டுவசதி மற்றும் உள்ளூராட்சி அமைச்சகம் மற்றும் மாநில அரசுகளுக்கு இடையே இந்த விவகாரம் தொடர்பான கலந்துரையாடல்கள் நடந்து வருவதாகவும், அரசாங்கத்தின் தலைமைச் செயலாளர் டான் ஸ்ரீ மொஹமட் ஜுகி அலி தலைமையிலான குழு சிக்கல்களைத் தீர்க்கும் பணியைக் கொண்டுள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

வர்த்தகத்தில் ‘நிலை விளையாட்டு மைதானம்’ என்ற கருத்தை நாங்கள் கொண்டிருக்கிறோம், அதாவது நாம் அனைவருக்கும் நியாயமாக இருக்க வேண்டும். நேற்று இரவு (செப்டம்பர் 13) இங்குள்ள பண்டார் ஹிலிரில் சுற்றுலாத் துறையின் பங்குதாரர்களுடன் இரவு உணவு மற்றும் கலந்துரையாடலின் பின்னர் ஒரு ஊடக மாநாட்டில் கூறினார்.

மலாக்கா முதல்வர் டத்தோஶ்ரீ  சுலைமான் எம்.டி அலி, மாநில செயலாளர் டத்தோஶ்ரீ  ஹசிம் ஹசான் மற்றும் மாநில சுற்றுலா, பாரம்பரிய மற்றும் கலாச்சாரக் குழுத் தலைவர் டத்தோ ஜெய்லானி காமிஸ் ஆகியோர் கலந்து கொண்டனர்.

மாநிலங்களிலிருந்து 12 ஆவது மலேசியா திட்டத்தின் (12 எம்.பி.) கீழ் ஒதுக்கீடு செய்வதற்கான விண்ணப்பங்களை பரிசீலிப்பதற்கான இறுதி கட்டத்தில் அரசாங்கம் உள்ளது என்றும் முஸ்தபா கூறினார்.

ஒரு உதாரணமாக மலாக்காவை மேற்கோள் காட்டி, கேபிள் கார் மேம்பாட்டுத் திட்டத்திற்காக அரசாங்கம் 100 மில்லியன்  வெள்ளி மற்றும் பல சுற்றுலா தளங்களை பராமரிப்பதற்காக  25 மில்லியன் வெள்ளி ஆகியவற்றிற்கு விண்ணப்பித்துள்ளது என்றார். எந்தவொரு முடிவும் எடுப்பதற்கு முன்னர் இந்த விவகாரம் நிதி அமைச்சர் மற்றும் பிரதமருடன் விவாதிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here