இபிஎஃப் குறித்த போலி செய்தியை நம்ப வேண்டாம்

ஊழியர் வருங்கால வைப்பு நிதியம் (இபிஎஃப்) நியமனம் குறித்த வாட்ஸ்அப்பில் சமீபத்திய வைரஸ் செய்தி மற்றும் உறுப்பினர்களின் சேமிப்பை அமானா ராயா பெர்ஹாட்டிற்கு தானாக விநியோகிப்பது ஆகிய செய்திகளால் பிரச்சினை எழுந்துள்ளது.

இது போன்ற  போலியான செய்தி 2017 ஆம் ஆண்டில் முதன்முதலில் புழக்கத்தில் விடத் தொடங்கியது.  இது கடந்த ஆண்டு மீண்டும் எழுந்தது. அது மீண்டும் தற்பொழுது விஸ்வரூபம் எடுத்துள்ளது.

இது நிதியின் உருவத்தை கெடுப்பதற்கும் உறுப்பினர்களிடையே அச்சத்தை ஏற்படுத்துவதற்கும் யாரோ அல்லது சில குழுவோ மேற்கொண்ட நேர்மையற்ற மற்றும் பொறுப்பற்ற செயல் இதுவாகும். இபிஎஃப் சமீபத்திய வாட்ஸ்அப் செய்தியை போலி செய்திகளாக முத்திரை குத்தியுள்ளது.

மற்ற உரிமைகோரல்களுக்கிடையில், ஒரு இபிஎஃப் உறுப்பினருக்கு ஒரு வேட்பாளர் அல்லது பயனாளி மட்டுமே இருந்தால், அந்த நபர் உறுப்பினருக்கு முன் இறந்துவிட்டால், அந்த ஏற்பாடு வெற்றிடமாகக் கருதப்படுகிறது மற்றும் ஈபிஎஃப் பணம் அல்லது சேமிப்பு தானாகவே அமானா ராயாவுக்கு அனுப்பப்படும் என்று அதில் குறிக்கப்பட்டிருக்கிறது.

பல உறுப்பினர்கள் இருக்கும் இடத்தில் அதே வழிமுறை பொருந்தும். உறுப்பினர் அல்லது வாரிசுதாரர் இருவரும் உடல்நிலை அல்லது விபத்து காரணமாக இறந்துவிட்டால், உடன்பிறப்புகள், உறவினர்கள் அல்லது பெற்றோர்கள் உடனடியாக இபிஎஃப்-ஐ அணுகி மூன்று நாட்களுக்குள் தெரிவிக்க வேண்டும்.

இபிஎஃப் என்பது ஓய்வுபெற்றவர்களுக்கும் உறுப்பினர்களுக்கும் பெருமளவில் ஒரு சேமிப்பாகும். மேலும் இது உலகின் பழமையான வருங்கால வைப்பு நிதிகளில் ஒன்றாகும் என்பதால் அதை கேலி செய்யக்கூடாது.

1951 இல் நிறுவப்பட்ட இது மலேசிய தொழிலாளர்கள் தங்கள் ஓய்வை சேமிக்க உதவுகிறது. 2019 ஆம் ஆண்டின் நான்காம் காலாண்டில், இபிஎஃப் மொத்தம் 14.6 மில்லியன் உறுப்பினர்களைக் கொண்டிருந்தது, அவர்களில் 7.63 மில்லியன் பேர் செயலில் பங்களிப்பாளர்கள்.

கடந்த ஆண்டு ஜூன் 10 ஆம் தேதி புதுப்பிக்கப்பட்ட அதன் இணையதளத்தில், ஈபிஎஃப் நியமனம் குறித்த வைரல் செய்தி வாட்ஸ்அப் வழியாக பரப்பப்படுவது உண்மை இல்லை என்று வலியுறுத்தினார். உறுப்பினர்களின் சேமிப்புகளை அமானா ராயாவுக்கு தானாக விநியோகிப்பது குறித்த முந்தைய செய்தியைப் போலவே இதுவும் பொய்யானது என்று அது மேலும் கூறியுள்ளது.

ஒரு மரணம் ஏற்பட்டால், ஒரு முஸ்லீம் உறுப்பினரின் குழந்தைகள் இறந்தவரின் சேமிப்புக்கான பயனாளிகளாக தங்கள் உரிமையை பராமரிக்க பரிந்துரைக்கிறார்கள், அவர்கள் ஒரு வாரிசுதாரர்களின் பெயரிடப்பட்டார்களா இல்லையா என்பதைப் பொருட்படுத்தாமல்.

தற்போதுள்ள சட்டத்தின் அடிப்படையில் வாசியாக செயல்பட தகுதி இல்லாததால், பரிந்துரைக்கப்பட்டவர் 18 வயதை எட்டவில்லை என்றால் நியமனம் நடைமுறைக்கு வர முடியாது என்று இந்த நிதி மேலும் தெளிவுபடுத்தியது.

எவ்வாறாயினும், 18 வயதிற்கு உட்பட்ட உறுப்பினரின் குழந்தைகள் பரிந்துரைக்கப்பட்டவர்களாக பதிவுசெய்யப்பட்டவர்கள் இறந்தவரின் சேமிப்பில் தங்கள் கோரிக்கையை செயல்படுத்த முடியாது என்று இது அர்த்தப்படுத்துவதில்லை.

“இறந்தவரின் சேமிப்பைத் திரும்பப் பெறுவதற்கான விண்ணப்பம் எந்தவொரு நியமனமும் செய்யப்படாதது போல் செயல்படுத்தப்படும். ஃபாரெய்ட் சான்றிதழ் அல்லது விநியோக ஆணை அல்லது நிர்வாகக் கடிதத்தின் அடிப்படையில் சேமிப்பு விநியோகம் செய்யப்படும்.

“முஸ்லீம் அல்லாத உறுப்பினர்களைப் பொறுத்தவரை, பரிந்துரைக்கப்பட்டவரின் வயதைப் பொருட்படுத்தாமல் இறந்தவரின் சேமிப்பின் பயனாளி / ஒரே பெறுநராக நியமனதாரர் இருக்கிறார்” என்று இபிஎஃப் குறிப்பிட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here