முதலில் வெற்றி பெறுவோம் – பின்பு முதலமைச்சர் பதவி குறித்து யோசிப்போம்- இஸ்மாயில் சப்ரி

கோலாலம்பூர்: சபா முதலமைச்சருக்கான வேட்பாளரைப் பற்றி யோசிப்பதற்கு முன்னர் பெரிகாத்தான் நேஷனல் தேர்தலில் வெற்றி பெற வேண்டும் என்று தற்காப்பு அமைச்சர் டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் தெரிவித்துள்ளார்.

“முக்கியமானது என்னவென்றால், நாம் அனைவரும் வெற்றி பெறுவதில் கவனம் செலுத்துகிறோம். அதற்காக நாம் ஒன்றிணைந்து செயல்பட வேண்டும். இந்த பிரச்சினையில் ஆரம்பத்தில் நாம் பிளவுபட்டால், நாம் தேர்தலில் தோல்வியடையலாம்.

“நாங்கள் தோற்றால், விவாதிக்க என்ன இருக்கிறது?” செவ்வாய்க்கிழமை (செப்டம்பர் 15) இங்குள்ள ராயல் சுலான் ஹோட்டலில் தபோங் பஹ்லாவன் நிதிக்கான நிதி திரட்டலில் பணிபுரிந்த பின்னர் அம்னோ துணைத் தலைவரான அவர் கூறினார்.

நாட்டில் இராணுவ மற்றும் உளவுத்துறை நெட்வொர்க்குகள் தொடர்புள்ள ஒரு சீன நிறுவனம் 1,400 மலேசியர்கள் பற்றிய தகவல்களை சேகரித்ததாகவும், அமெரிக்க விமானப்படை விமானம் சீனாவின் இராணுவ தளங்களில் உளவு பார்க்கும்போது மலேசிய விமானத்தை மின்னணு முறையில் ஆள்மாறாட்டம் செய்ததாகவும் ஒரு வெளிநாட்டு செய்தி நிறுவனம் சமீபத்தில் வெளியிட்ட தகவலில், இந்த விவகாரத்தை அதிகாரிகள் ஆராய்ந்து வருவதாக பாதுகாப்பு அமைச்சராக இருக்கும் இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

முதலில் நிறைய விஷயங்களை விசாரிக்க வேண்டும். நாங்கள் விசாரிக்க வேண்டும், என்றார். கோவிட் -19 எஸ்ஓபிகளைப் பற்றி, வளாகத்தில் உள்ள தொழிலாளர்களும் இணங்க வேண்டும் என்று அவர் வலியுறுத்தினார். இது மற்றவர்களுக்கும் சமம். அவர்கள் மைசெஜ்தெராவைப் பயன்படுத்தாவிட்டால், அவற்றின் வெப்பநிலையை எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

செவ்வாய்க்கிழமை நிகழ்வில் பல்வேறு கலைஞர்கள் தபோங் பஹ்லாவன் நிதிக்கு நிதி சேகரிக்க உதவுகிறார்கள். மீட்பு இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (MCO) காரணமாக இப்போதெல்லாம் இதுபோன்ற நிகழ்வுகளைச் செய்வது கடினம். இந்த பிரச்சாரத்தை செய்ய வேறு வழிகளைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிக்கிறோம். ஒரு வழி சமூக ஊடகங்கள் மூலம்.

“பழைய மற்றும் புதிய பல கலைஞர்கள் இந்நிதி உதவும். இந்த ஆண்டு, நாங்கள் RM10mil ஐ சேகரிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளோம், ஆனால் இப்போதைக்கு, நாங்கள் RM300,000 ஐ மட்டுமே சேகரித்தோம், எனவே நாங்கள் நீண்ட தூரம் செல்ல வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

அவர் மேலும் கூறுகையில், இந்த நிதியை ஆதரிக்க முழு தேசமும் ஒன்று சேர வேண்டும். இப்போது சேகரிக்கப்பட்ட பணம் வழக்கமான கார்ப்பரேட் (பெரிய நிறுவனங்கள்) நன்கொடைகள் உட்பட இல்லை. ஆனால் இந்த நிறுவனங்கள் MCO ஐ மீட்டெடுப்பதால் சிரமங்களை எதிர்கொள்கின்றன. பொதுமக்களின் ஈடுபாடு  மிக முக்கியமானது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here