மானீஸ் முக்கா என்ற எனது பெயர் அனைவரையும் கவர்ந்தது

செம்போர்னா (பெர்னாமா): மானீஸ் முக்கா முகமட் தாரா (படம்) பெயரைக் கேட்டபின் அல்லது பார்த்தபின் ஒருவரின் ஆர்வம் நிச்சயம் மூழ்கிவிடும். சபா மக்களிடையே அன்பாக “மானீஸ் முக்கா” என்று அழைக்கப்படுகிறது. இது “இனிமையான முகம்” என்று மொழிபெயர்க்கப்பட்டுள்ளது, 65 வயதான இவர் தனது தனித்துவமான பெயரைப் பற்றி பெருமைப்படுவதாகக் கூறினார்.

செம்போர்னா பார்ட்டி வாரிசன் சபா (வாரீசன்) வனிதா தலைவர் தனது பிறப்பைப் பதிவுசெய்தபோது ஒரு எழுத்துப்பிழை பிழையானது தனது பெயரை மானீஸ் முக்கா பதிலாக மானீஸ் புகா என்று மாற்றிவிட்டது என்றார்.

“உண்மையில் இந்த பெயர் என் முன்னோர்களிடமிருந்து தோன்றியது. மானீஸ் முக்கா என்பது தீவில் வசிக்கும் மிக அழகான பெண்ணின் பெயர் (செம்போர்னாவில் உள்ள ஒரு தீவு). அதனால்தான் என் மறைந்த பெற்றோர் எனக்கு மானீஸ் முக்கா என்று பெயரிட்டனர்,” என்று அவர் பெர்னாமாவிடம் கூறினார்.

இருப்பினும், வாழ்க்கை எப்போதும் அவளுக்கு ஆரம்ப பள்ளியில் நுழைந்தபோது ரோஜாக்களின் படுக்கையாக இருக்கவில்லை. மானீஸ்  புகா அவர் அறியாமலே கவனத்தின் மையமாக மாறியதாகவும், தனது தனித்துவமான பெயரின் காரணமாக தனது பள்ளிக்கு வருபவர்கள் அடிக்கடி அவளைப் பார்க்க விரும்புவதாகவும் கூறினார்.

நான் அழுதேன். என் மறைந்த தந்தையிடம் என் பெயரை மாற்றும்படி கேட்டேன். ஆனால் அவர் என் மூதாதையரின் பெயர் என்பதால் அதனை மாற்ற மறுத்துவிட்டார் என்று அவர் கூறினார்.

செப்டம்பர் 26ஆம் தேதி நடைபெறும் 16 ஆவது சபா மாநிலத் தேர்தலில் தனது புகாயா மாநிலத் தொகுதியைப் பாதுகாக்க போட்டியிடும் மானீஸ் புகா, பெரிகாத்தான் நேஷனல், உஸ்னோ, பார்ட்டி பெர்படுவான் ராக்யாட் சபா (பிபிஆர்எஸ்), பார்ட்டி சிந்தா சபா (பிசிஎஸ்) மற்றும் இரண்டு சுயாதீன வேட்பாளர்களாவர்.

தற்போதைய சட்டமன்ற உறுப்பினர் இது தொகுதியின் முதல் ஏழு நிலை சண்டை என்று கூறினார். ஆனால் இந்த முறை அதிக பெரும்பான்மையுடன் இருக்கையை பாதுகாக்கும் திறனைப் பற்றி அவர் நம்பிக்கை கொண்டிருக்கிறார். முன்னாள் செம்போர்னா வனிதா அம்னோ தலைவர் 1985 முதல் அரசியலில் தீவிரமாக செயல்பட்டு வருகிறார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here