இந்தியாவில் 500 சதவீதம் அதிகரித்த சைபர் குற்றங்கள்

கொரோனா தொற்றுநோயைத் தொடர்ந்து டிஜிட்டல் கட்டணம் செலுத்தும் தளங்களை அதிகம் நம்பியிருப்பதால், நிதி மோசடிகள் அதிவேகமாக அதிகரித்துள்ளதாக தேசிய பாதுகாப்பு ஆலோசகர் (என்எஸ்ஏ) அஜித் தோவல் தெரிவித்தார். குறைந்த அளவிலான விழிப்புணர்வு மற்றும் மோசமான இணைய சுகாதாரம் காரணமாக இணைய குற்றங்களின் எண்ணிக்கை 500 சதவீதம் அதிகரித்துள்ளது என்று தோவல் கூறினார்.

இந்தியாவின் செழிப்புக்கு பாதுகாப்பான, நம்பகமான மற்றும் நெகிழ்வுத்தன்மை கொண்ட துடிப்பான சைபர்ஸ்பேஸை வடிவமைக்கும் தேசிய சைபர் பாதுகாப்பு மூலோபாயம்-2020’ஐ மத்திய அரசு கொண்டு வருகிறது என தோவல் கூறினார்.

சைபர் பாதுகாப்பு குறித்த இந்த சொற்பொழிவை அவர் COCONXIII-2020 மாநாட்டில் வழங்கினார். இது ஒரு தரவு தனியுரிமை மற்றும் ஹேக்கிங் சார்ந்த மாநாடு ஆகும். கேரள காவல்துறை மற்றும் சைபர்ஸ்பேஸ் மற்றும் தகவல் பாதுகாப்பு ஆராய்ச்சி ஆராய்ச்சி சங்கம் இணைந்து இந்த மாநாட்டை நடத்தியது.

“காகித பணத்தைக் குறைப்பதன் காரணமாக டிஜிட்டல் கட்டண தளங்களில் அதிக சார்பு உள்ளது மற்றும் ஆன்லைனில் அதிக தரவு பகிர்வு நடக்கிறது. மேலும் சமூக ஊடகங்களில் இருப்பு அதிகரித்துள்ளது. நம் விவகாரங்களை ஆன்லைனில் ஒரு குறிப்பிட்ட அளவிற்கு நிர்வகிக்க முடிந்தாலும், தீங்கிழைக்கும் நபர்களும் காணப்படுகிறார்கள்.” என்று தோவல் கூறினார்.

நெருக்கடி நிலைமையை பல்வேறு தவறான தகவல்கள், போலி செய்திகள் போன்றவற்றின் மூலம் பயன்படுத்த சமூக விரோதிகள் ஆசைப்படுகிறார்கள்.

இணையத்தில் கிடைக்கும் மிகப்பெரிய சைபர் தரவு நம் குடிமக்களின் தனியுரிமையை குறைமதிப்பிற்கு உட்படுத்தும் தகவல்களைப் பெறுவதற்கான தங்கச் சுரங்கமாகும் என்று தோவல் மேலும் கூறினார். ஆன்லைனில் இருக்கும்போது பாதுகாப்பாக செயல்படும்படி அவர் நாட்டு மக்களை எச்சரித்தார். இணையத்தைப் பயன்படுத்தும் போது ஒரு பொறுப்பான அணுகுமுறை இருக்க வேண்டும் என்றார்.

இந்த மாநாட்டை நடத்தும் முயற்சிக்கு மாநில அரசு மற்றும் கேரள காவல்துறையை என்எஸ்ஏ அஜித் தோவல் பாராட்டினார்.

முன்னதாக மாநாட்டை துவக்கி வைத்து, கேரள ஆளுநர் ஆரிப் முகமது கான், கொரோனா காரணமாக இணையத்தின் மீதான நம்பகத்தன்மை மக்களின் வாழ்க்கையின் நிரந்தர அம்சமாக மாறியுள்ள நிலையில், மக்கள் ஆன்லைனில் இருக்கும்போது கூடுதல் எச்சரிக்கையுடன் இருக்க வேண்டும் என்றார்.

இந்த ஆண்டு மாநாடு கொரோனா தொற்று சூழ்நிலை காரணமாக வீடியோ கான்பெரன்ஸ் மூலம் நடைபெற்றது. இரண்டு நாள் நடைபெறும் இந்த மாநாட்டின் முதல் நாளில் மாநில காவல்துறைத் தலைவர் லோக்நாத் பெஹெரா உள்ளிட்ட மூத்த போலீஸ் அதிகாரிகள் பங்கேற்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here