ஊடகவியலாளர்கள் செயல்பாட்டு இணக்கத்தைக் கடைப்பிடிக்கவேண்டும்

கோவிட் -19 இன் பெருக்கத்தைக் கட்டுப்படுத்தவும் தவிர்க்கவும் அரசாங்கம் வகுத்துள்ள நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்குமாறு ஊடக பயிற்சியாளர்கள் வலியுறுத்தப்பட்டுள்ளனர்.

மலேசியாவின் தேசிய ஊடகவியலாளர் சங்கத்தின் (NUJM) தலைவர் ஃபரா மார்ஷிதா அப்துல் பாத்தா சமீபத்தில் சபா மாநிலத் தேர்தல்களை (பிஆர்என்) உள்ளடக்கிய பின்னர் கோவிட் -19 உடன் ஒரு ஊடக பயிற்சியாளர் நேர்மறையானவராகக் காணப்பட்டதால் இது முக்கியமானது என்று கூறினார்.

ஆபத்தான இடத்திலிருந்து திரும்பி வந்த, அல்லது கோவிட் -19 அறிகுறிகளைக் கொண்ட எந்தவொரு ஊடக ஊழியர்களும் மருத்துவமனையில் விரைவாக தொற்று பரிசோதனைகளுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றும், கட்டாய தனிமைப்படுத்தலுக்கான உத்தரவுக்கு இணங்க வேண்டும் என்றும் கேட்டுக்கொள்ளப்படுகிறார்கள்.

கை சுத்திகரிப்பாளர்களைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்த்து, அவர்களின் தனிப்பட்ட சுகாதாரத்தைக் கவனிப்பதுடன், எப்போதும் முகமூடி அணியுமாறு ஊடகவியலாளர் சங்கம் ஒவ்வொரு ஊடக ஊழியர்களுக்கும் நினைவூட்டுகிறது.

நினைவில் கொள்ளுங்கள், நாங்கள் அனைவரும் களப்பணி முன்னணியாளர்கள், பொதுமக்களுக்கு தகவல்களை வழங்குவதற்கும் நாட்டைக் கவனிப்பதற்கும் நம் ஒவ்வொருவருக்கும் ஒரு முக்கிய பங்கு உள்ளது என்று அவர் இன்று ஓர் அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இதற்கிடையில், ஜெரகன் மீடியா மெர்டேகா (ஜெராம்), பேஸ்புக்கில் ஓர் அறிக்கையின் மூலம், அனைத்து தரப்பினரின் ஒத்துழைப்பையும், குறிப்பாக தேசிய தலைவர்கள் ஒரு நிகழ்சிக்காக ஊடகங்களை அழைக்கும். அவ்வேளை அவர்களின் சுகாதார நிலையையும் அறிய வலியுறுத்தினார்.

சந்தேகம் இருந்தால், உடனடி விளக்கம் கொடுக்கப்பட வேண்டும், இதன்மூலம் கடமையில் உள்ள ஊடக பயிற்சியாளர்களால் தடுப்பு நடவடிக்கைகள் எடுக்கமுடியும்.

தேசிய தலைவர்களின் பரபரப்பான வேகம் சமீபத்தில் மறைமுகமாக தொற்றுநோய்களின் அபாயத்தை உயர்த்தியுள்ளது என்பதை மறுக்க முடியாது.

சமூக ஊடகங்களில் அவர்களின் உடல்நிலை குறித்த அறிவிப்பு ஊடகவியலாளர்களுக்கும் அவர்களுடன் தொடர்பு கொண்ட பொதுமக்களுக்கும் உதவும்  என்றார் ஜெராம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here