போலி கணக்குகள் மீது நடவடிக்கை!

பகடி அல்லது போலி கணக்குகளால் பாதிக்கப்பட்ட முகவர்கள் அல்லது தனிநபர்கள் கணக்கு வைத்திருப்பவர்கள் மீது சிவில் நடவடிக்கை எடுக்க முடியும் என்று மலேசிய தகவல் தொடர்பு மல்டிமீடியா ஆணையத்தின் (எம்சிஎம்சி) தலைவர் டாக்டர் ஃபாட்லுல்லா சுஹைமி அப்துல் மாலிக் தெரிவித்தார்.

சட்ட நடவடிக்கை எடுப்பது சம்பந்தப்பட்ட தனிநபர்கள் அல்லது ஏஜென்சிகளின் உரிமை என்றும், தொழில்நுட்பத்தை தவறாகப் பயன்படுத்துபவர்களைக் கையாள்வதற்கு நாட்டில் பயன்படுத்தக்கூடிய பிற சட்டங்களும் உள்ளன, ஆனால், எம்.சி.எம்.சியின் அதிகார வரம்பில் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

பகடி கணக்குகள் மலேசியாவில் ஒரு பிரச்சினை மட்டுமல்ல, இந்த பகடி கணக்குகள் உள்நாட்டிலும் வெளிநாட்டிலும் பரவலாக உள்ளன.

ஒரு பகடி கணக்கு என்பது ஒரு சமூக ஊடக கணக்கு, குறிப்பாக ட்விட்டர் ஒரு பெயர் / பிராண்ட் அல்லது லோகோவுடன் நன்கு அறியப்பட்ட உடல் அல்லது அமைப்பு அல்லது பிரமுகர்களுக்கு ஒத்ததாகும். தவறான செய்திகளை வழங்குவதற்கும், கேலி செய்வதற்கும், அவமதிப்பதற்கும் இது ஒரு புதிய போக்கு.

ஒரு பகடி கணக்கு பெரும்பாலும் உலகளாவிய தளத்தின் மூலம் பதிவேற்றப்படுகிறது, அதாவது ட்விட்டர் அல்லது பேஸ்புக் வெளிநாடுகளை அடிப்படையாகக் கொண்டது.  எனவே சட்டங்கள், மலேசியாவிலோ அல்லது வேறு எந்த நாட்டிலோ இருந்தாலும் அவற்றின் வரம்புகள் உள்ளன.

வெளிநாட்டில் இருப்பவர்களை அகற்றுவது கடினம், ஆனால் நாட்டில் உள்ள தனிநபர்களைப் பொறுத்தவரை, நாங்கள் எங்கள் குடிமக்களை ஒழுக்க ரீதியாக மாற்றுவதற்கான அணுகுமுறையைப் பயன்படுத்த முயற்சிக்கிறோம் ஆனால், பொய் சொல்ல சுதந்திரம் இல்லை என்று செய்தியில் அவர் கூறினார் .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here