எம்ஏசிசி தடுப்புகாவல்: ஆரஞ்சு நிற உடை தேவையா என்பதனை விசாரணை அதிகாரிகள் முடிவு செய்வார்கள்

புத்ரா ஜெயா: தடுப்புக் காவலை நீட்டிப்பதற்காக நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்துச் செல்லும்போது சந்தேக நபர்களை ஆரஞ்சு  உடையில் வைக்கலாமா வேண்டாமா என்பதை எம்.ஏ.சி.சி விசாரணை அதிகாரிகள் முடிவு செய்யலாம் என்று டத்தோ ஶ்ரீ அசாம் பாக்கி கூறுகிறார்.

இருப்பினும் தலைமை ஆணையர், எம்.ஏ.சி.சியின்  தலைமை அலுவலகத்தில் வைக்கப்பட்டுள்ளவர்கள் ஆரஞ்சு நிற உடையை அணிய வேண்டும் என்றார். இது குறித்து முடிவு செய்வதற்கான விருப்பத்தை நான் விசாரணை அதிகாரிகளுக்கு வழங்கியுள்ளேன்.

சில சந்தர்ப்பங்களில், எளிதில் அடையாளம் காண  ஆரஞ்சு நிற ஆடைகளில் அவர்களை வைப்பது அவசியம் என்று அதிகாரிகள் உணரலாம்.

பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், மற்ற அமலாக்க  அதிகாரிகள் தங்கள் சந்தேக நபர்களை தடுப்புக் காவலை நீட்டிக்க விண்ணப்பத்திற்காக நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்துச் செல்வார்கள் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள் என்று வியாழக்கிழமை (அக். 8) அவர் கூறினார்.

ஏழு சந்தேக நபர்களை தனது விசாரணை அதிகாரிகள் தடுப்புக் காவலில் வைக்க   அழைத்து வந்த ஒரு உதாரணத்தை அசாம் மேற்கோள் காட்டினார். அவர்கள் ஆரஞ்சு நிற உடையில் இல்லாதிருந்தால், சந்தேக நபர்களை அடையாளம் காண்பது கடினமாக இருந்திருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

MACC கைது செய்யப்பட்டவர்களை அடையாள நோக்கங்களுக்காக உடையை அணிய வேண்டும் என்றார். சிலர் மனித உரிமைகளைப் பற்றி பேசுகிறார்கள் என்பது எனக்குத் தெரியும். ஆனால் நாங்கள் எங்கள் கடமைகளை நன்றாகவும் திறமையாகவும் நிறைவேற்ற வேண்டும் என்று கோரும் மக்களின் உரிமைகளையும் நாங்கள் கருத்தில் கொள்ள வேண்டும்  என்று அசாம் கூறினார்.

ஆரஞ்சு உடையில் மற்றும் கைவிலங்குகளில் தடுப்புக்காவலில் வைப்பதற்காக  நீதிமன்றத்திற்குச் செல்லும் சந்தேக நபர்களை எம்.ஏ.சி.சி.யின் செயல் சரியானதா என்ற கேள்விகள் எழுந்ததை அடுத்து அவரது விளக்கம் வந்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here