மலிவு விலையில் உறுப்பு மாற்று சிகிச்சை

தெலுங்கானாவில் சுகாதார சீர்த்திருத்தங்களின் மூலம் உறுப்பு மாற்று அறுவை சிகிச்சை தேவைப்படும் நோயாளி களுக்கு மலிவுவிலையில் சேவைகளை வழங்கப்படுவதாக மாநில அரசு அறிவித்துள்ளது. தெலுங்கானாவில் கொரோனா பாதிப்புகளை தொடர்ந்து மருத்துவம் மற்றும் அதனை சார்ந்த சுகாதார துறைகளில் பல்வேறு முக்கிய சீர்த்திருத்தங்களை கொண்டு வரவும், அதனால் ஏழைகள் உள்ளிட்ட அனைவரும் தரமான சிகிச்சை முறைகளை பெறவும் மாநில அரசு சில முக்கிய பரிந்துரைகளை செயல்படுத்த உள்ளது.

இது தொடர்பாக நேற்று நடந்த அமைச்சரவை துணைக் குழு கூட்டத்தில் சுகாதாரதுறை அமைச்சர் எட்டெலா ராஜேந்தர் மற்றும் நகராட்சி துறை அமைச்சர் கே.டி ராமாராவ் உள்ளிட்டோர் கலந்து கொண்டனர்.இது தொடர்பாக சுகாதாரதுறை அமைச்சர் ராஜேந்தர் கூறுகையில், முதல்வர் சந்திரசேகர ராவ் அமைத்த அமைச்சரவை துணைக்குழுவின் பரிந்துரைகளின்படி, சுகாதாரதுறையை மேம்படுத்த நடவடிக்கை எடுக்கப்படும். தொடர்ந்து, உறுப்பு மாற்று அறுவை சிகிச்சை தேவைப்படும் நோயாளிகளுக்கு மலிவு விலையில் வழங்குவதற்கான ஒரு படியாக, ஐதராபாத்தில் உள்ள அனைத்து மூன்றாம் நிலை அரசு மருத்துவமனைகளிலும் உயர்நிலை நடைமுறைகளுக்கு மாநில அரசு ஊக்கமளிக்கும்.

அத்துடன் காந்தி மருத்துவமனை, உஸ்மானியா பொது மருத்துவமனை (OGH) மற்றும் நிஜாமின் மருத்துவ அறிவியல் நிறுவனம் (நிம்ஸ்) ஆகியவற்றில் உறுப்பு மாற்று அறுவை சிகிச்சைக்கான சிறந்த மையங்களை அமைக்க முன்மொழியப்பட்டு உள்ளது.அவை ஆரோக்யஸ்ரீ சுகாதார காப்பீட்டு திட்டத்தின் கீழ் உறுப்பு மாற்று அறுவை சிகிச்சைகளை பிரத்யேகமாக நடத்தும். இது உடல் உறுப்பு தானத்தை ஊக்குவிக்கும். இது தவிர, மார்பக மற்றும் கர்ப்பப்பை புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சைகளை வழங்கவும் அரசு முதலீடு செய்யும்.

ரெட் ஹில்ஸில் உள்ள MNJ புற்றுநோய் மருத்துவமனையில் புதிய வார்டு அமைப்பதற்காக நாங்கள் ஏற்கனவே ரூ.40 கோடி முதலீடு செய்துள்ளோம். ரத்த புற்றுநோய் நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சை அளிப்பதற்காக நிம்ஸில் ரூ.30 கோடி முதல் ரூ.35 கோடி வரை செலவிடுகிறோம். அவை தனியார் துறையில் தடை செய்யப்பட்டவை. மேலும் மருத்துவமனைகளுக்கு கூடுதலாக 238 ஆம்புலன்ஸ்கள் வழங்கப்படும்.கொரோனா நோய் தொற்றின் போது, ​​138 அவசர ஆம்புலன்ஸ்கள் மாநிலத்தில் உள்ள அமைச்சர்கள் மற்றும் எம்.பி.க்களால் நன்கொடையாக வழங்கப்பட்டன.

அவை 108 ஆம்புலன்ஸ் சேவைகளில் கட்டங்களாக சேர்க்கப்படும். தெலுங்கானாவில் ஆம்புலன்ஸ் அவசர சேவைகளுக்கு மாநில அரசு முழு நிதியுதவி அளிக்கிறது. ஐதராபாத் 8 வெவ்வேறு மண்டலங்களாக பிரிக்கப்பட்டு உள்ளது. ஒவ்வொரு மண்டலங்களிலும், சோதனைகளை மேற்கொள்வதற்கான மையம் இருக்கும். இறுதி கட்ட / நாள்பட்ட நோய்களுடன் போராடும் நோயாளிகளுக்கு நோய்த்தடுப்பு சிகிச்சை வசதிகளை வழங்குவதில் ஈடுபட்டுள்ள தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்களுடன் அரசு ஒத்துழைக்கத் தொடங்கும்.ஆரோக்யஸ்ரீ சுகாதார காப்பீட்டு திட்டத்தின் கீழ் வழங்கப்படும் சுகாதார சேவைகளின் பகுத்தறிவை மாநில அரசு எடுத்துக் கொள்வதோடு, வழங்கப்படும் சேவைகளின் கட்டணங்களையும் திருத்தும். கட்டணங்களை திருத்துவதும், கூடுதல் நடைமுறை சேர்ப்பது, தேவையற்ற நடைமுறைகளை அகற்றுவதும் அவசியம். இவ்வாறு கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here