ஹம்ஸா: பெரிகாத்தான் அரசாங்கத்தை கவிழ்க்கும் முயற்சிகள் எடுபடாது

பெட்டாலிங் ஜெயா: பிரதமராக டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் தலைமைக்கு பெரிகாத்தான் நேஷனல்  உறுப்புக் கட்சிகள் காட்டிய ஆதரவு தற்போதைய அரசாங்கத்தை கவிழ்க்கும் எந்தவொரு முயற்சியையும் நிராகரிப்பதற்கான அறிகுறியாகும் என்று டத்தோ ஶ்ரீ  ஹம்சா ஜைனுடின் கோடி காட்டினார்.

பெரிகாத்தான் பொதுச்செயலாளர் கோவிட் -19 தொற்றுநோயையும் அதன் பொருளாதார வீழ்ச்சியையும் எதிர்கொள்ளும் தற்போதைய அரசாங்கத்தின் முயற்சிகளுக்கு ஆதரவாக அதன் அங்கக் கட்சிகள் தற்போது உள்ளன என்பதற்கான அறிகுறியாகும் என்றும் கூறினார்.

கோவிட் -19 தொடர்ந்து உலகம் முழுவதும் பரவி வரும் அதே வேளையில், பெரிகாத்தான் அரசாங்கம் நாட்டின் பொருளாதாரத்தை நிர்வகிப்பதிலும், ஒவ்வொரு மலேசியருக்கும் சிறந்த சுகாதார சேவையை வழங்குவதிலும் முழு கவனம் செலுத்துகிறது.

பெரிகாத்தான் நாட்டு மக்களை தொடர்ந்து ஐக்கியப்படுத்தவும், கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகளின் சங்கிலியை உடைக்க சுகாதார அமைச்சின் SOP களுக்கு கட்டுப்படவும் கேட்டுக்கொள்கிறார்  என்று அவர் திங்களன்று (அக். 12) வெளியிட்ட அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளார்.

செவ்வாயன்று (அக். 13) மாமன்னர் உடனான டத்தோ ஶ்ரீ அன்வர் இப்ராஹிமின் பார்வையாளர்களின் முடிவைப் பொறுத்து முஹிடின் தலைமைக்கு பெரிகாத்தான் கட்சிகள் அறிவித்த ஆதரவுக்கு பதிலளிக்கும் விதமாக ஹம்ஸாவின் அறிக்கை இருந்தது.

அக்டோபர் 8 ஆம் தேதி, ஒன்பதாவது மலேசிய பிரதமராக இருப்பதற்கான முயற்சியில் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களிடமிருந்து சட்டரீதியான அறிவிப்புகளை (எஸ்டி) முன்வைக்க செவ்வாயன்று தனக்கு மாமன்னரை சந்திக்க அனுமதி வழங்கப்பட்டதாக அன்வார் தெரிவித்திருந்தார்.

அன்வார் அடுத்த பிரதமராக இருப்பதற்கான முயற்சியை ஆதரித்து 120 க்கும் மேற்பட்ட  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் இருக்கின்றனர்  என்ற ஊகம் பரவியது.

அன்வாரை பிரதமராக ஆதரிப்பவர் பற்றிய எந்த தகவலையும் பல கட்சி வட்டாரங்கள் மறுத்துள்ளன. பி.கே.ஆர் தலைவர் தனது “சுய புராணம்” என்று கூறினார். மற்ற கட்சி வட்டாரங்களும் இந்த விவகாரம் தொடர்பாக ஊடகங்களுடன் பேச வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தப்பட்டதாகக் கூறியுள்ளனர்.

இருப்பினும் பாஸ், பாரிசன் நேஷனல், பார்ட்டி பெர்சத்து சபா மற்றும் துன் டாக்டர் மகாதிர் முகமதுவின் புதிய கட்சி பெஜுவாங் கூட அன்வாருக்கு பிரதமராக இருப்பதற்கு போதுமான ஆதரவு இருப்பதாக விமர்சகர்கள் தெரிவிக்கின்றனர்.

பெரிகாத்தான் அரசாங்கம் தற்போது 222  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களில் 113 பேருடன்  இரண்டு இருக்கைகள் கொண்ட பெரும்பான்மையை கொண்டுள்ளது.

மறுபுறம், பக்காதான் வாரிசன் சபா பத்து சாபி  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்  டத்தோ லீவ் வு கியோங்கின் மரணத்தைத் தொடர்ந்து பக்காத்தான் ஹராப்பாப்  பிளஸ் 108 நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை கொண்டுள்ளது.

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here