அம்னோவிற்கு துணை பிரதமர் பதவி வழங்கப்பட வேண்டும் :

கோலாலம்பூர்: நாடாளுமன்றத்தில் மிக அதிகமான இடங்களைப் பெறுபவர் என்பதால் பெரிகாத்தான் தேசிய அரசாங்கத்தில் அம்னோவுக்கு துணைப் பிரதமர் பதவியும் மேலும் மூலோபாய அமைச்சர் பதவிகளும் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று டத்தோ   ஶ்ரீ  தாஜுதீன் அப்துல் ரஹ்மான் தெரிவித்துள்ளார்.

“நாங்கள் நாடாளுமன்றத் அதிக எண்ணிக்கையிலான இடங்களை பங்களித்தோம், எனவே துணை பிரதமர் பதவி எங்களுக்கு வழங்கப்பட வேண்டும்” என்று அம்னோ உச்ச சபை உறுப்பினரான அவர் வெள்ளிக்கிழமை (அக். 16) தெரிவித்தார்.

ஆளும் கூட்டணியை உருவாக்குவதற்கு சமமாக பங்களித்த போதிலும் அம்னோவுக்கு உரிய அங்கீகாரம் வழங்கப்படவில்லை என்றார். பெரிகத்தானில் சேர பி.கே.ஆரை விட்டு வெளியேறிய டத்தோ ஶ்ரீ அஸ்மின் அலி மற்றும் ஒன்பது நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை  அவர் உதாரணமாக கோடி காட்டினார்.

அவர்கள் அனைவருமே அமைச்சர்களாக (அல்லது துணை அமைச்சர்களாக) செய்யப்பட்டனர். அம்னோவுடன் ஒப்பிடும்போது ஒரு சிறிய கட்சியாக இருக்கும் பாஸ்க்கு கூட முக்கியமான பதவிகளை வழங்கியது. இது அம்னோ உறுப்பினர்களிடையே அதிருப்தியை ஏற்படுத்துகிறது.

அம்னோவுக்கு அறிவியல், புதுமை மற்றும் ஒற்றுமை தொடர்பான இலாகாக்கள் வழங்கப்பட்டன. அங்கு எங்களால் அதிகம் செய்ய முடியாது. அதற்கு பதிலாக பொருளாதாரம், வர்த்தகம் மற்றும் விவசாயம் தொடர்பான இலாகாக்கள் எங்களுக்கு வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

“அதிகாரத்திற்காக” அதிகாரத்திற்குப் பிறகு அம்னோ இல்லை என்று தாஜுதீன் கூறினார். ஆனால் இது கட்சிக்கு மக்களுக்கு சிறந்த சேவையை வழங்க உதவும்.

பி.கே.ஆர் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமுக்கு பின்னால் அம்னோ தனது ஆதரவை எ குறித்து பரிசீலித்து வருவதாக தனது முந்தைய கருத்து குறித்து கேட்டதற்கு தாஜுதீன் அம்னோவின் கோரிக்கைகளை அதன் பெரிகாத்தான் கூட்டாளர்களால் நிறைவேற்றாவிட்டால் இது சாத்தியமாகும் என்றார்.

இருப்பினும், கட்சி பிடிவாதமாக இருப்பதால் அது டிஏபியுடன் இணையாது என்றார். அம்னோ தனது நிலைப்பாட்டை நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே டிஏபியுடன் இணைந்த யாருடனும் வேலை செய்யாது என்று தெரிவித்தார்.

டிஏபி இல்லாமல், நாங்கள் பேச தயாராக இருக்கிறோம் என்று அவர் இங்குள்ள மஸ்ஜிட்   ஜமிக் எல்ஆர்டி நிலையத்தில் நிலையான இயக்க நடைமுறை இணக்கத்தை சரிபார்க்க நடைப்பயணத்திற்குப் பிறகு கூறினார்.

செவ்வாயன்று (அக் .13) அம்னோ, தங்கள் அரசியல் ஒத்துழைப்பை முறையாக எழுத்துப்பூர்வ ஒப்பந்தத்தில் தொடர வேண்டுமானால், பெரிகாத்தான் கூட்டணிக்கு “புதிய விதிமுறைகளை” வெளியிடுவதாக அறிவித்தார்.

இந்த நிபந்தனைகள் நிறைவேற்றப்படாவிட்டால் ஆளும் கூட்டணிக்கான ஆதரவை திரும்பப் பெறுவது குறித்து கட்சி பரிசீலிக்கும் என்று கட்சி பொதுச்செயலாளர் டத்தோ ஶ்ரீ அஹ்மத் மஸ்லான் தெரிவித்தார்.

எவ்வாறாயினும், அரசியல்வாதிகள் மக்களை விட அரசியல்வாதிகள் மீது அதிக அக்கறை கொண்டுள்ளனர் என்ற கூற்றை தாஜுதீன் நிராகரித்தார்.

இந்த கோவிட் -19 நெருக்கடிக்கு மத்தியில் நிதிச் சுமை மற்றும் வேலையில்லாதவர்களுக்கு அரசாங்கம் நிறைய உதவிகளை அறிவித்துள்ளது. மக்களுக்கு சேவை செய்யும் அரசாங்கத்தின் திறனில் அரசியல் தலையிடாது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here