மாமன்னரின் முடிவு வரவேற்கத்தக்கது

புத்ராஜெயா: நாட்டுக்கு அவசரகால நிலையை அறிவிக்க வேண்டாம் என்று மாமன்னர் எடுத்த முடிவு, மத்திய அரசியலமைப்பை தன்னிச்சையாக பயன்படுத்தக்கூடாது என்பதைக் காட்டுகிறது என்று அம்னோ துணைத் தலைவர் டத்தோ ஶ்ரீ முகமது காலிட் நோர்டின் கூறுகிறார்.

இந்த முடிவு அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாத்துதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா மலேசியாவின் சுகாதார அமைப்பு குறித்த நம்பிக்கையையும், அரசு ஊழியர்கள் மற்றும் மலேசியர்களையும் சுகாதார நெருக்கடியைச் சமாளிக்கும் திறனைப் பிரதிபலிக்கிறது என்று காலிட் கூறினார்.

மாமன்னர் மலாய் ஆட்சியாளர்கள் அவசரகால நிலையை அறிவிக்க வேண்டாம் என்ற  முடிவை எடுத்துள்ளனர். மேலும் மக்களின் ஆர்வத்தை உண்மையிலேயே கவனத்தில் கொண்டுள்ளனர். உண்மையில், இந்த முடிவு மத்திய அரசியலமைப்பை தன்னிச்சையாக பயன்படுத்தக்கூடாது என்பதைக் காட்டுகிறது என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை (அக். 25) கூறினார்.

இந்த விஷயத்தில் சுல்தான் அப்துல்லாவின் முடிவு மலேசியர்களை நம்பியுள்ளது. மாட்சிமை எப்போதும் மக்களின் துடிப்பைக் கேட்கிறது ஜனநாயகத்தைக் கொண்டாடுகிறது மற்றும் அரசியலமைப்பைப் பாதுகாக்கிறது. இந்த விஷயம் அனைத்து தரப்பினருக்கும் ஒரு பாடமாக அமையட்டும் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக ஞாயிற்றுக்கிழமை, சுல்தான் அப்துல்லா நாட்டில் அவசரகால நிலையை அறிவிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை என்று முடிவு செய்து தேசிய ஸ்திரத்தன்மைக்கு இடையூறு விளைவிக்கும் அனைத்து வகையான அரசியலமைப்பையும் உடனடியாக நிறுத்துமாறு அனைத்து அரசியல்வாதிகளையும் நினைவுபடுத்தினார்.

இதற்கு முன்னர், மோசமான கோவிட் -19 நிலைமையைச் சமாளிக்க அவசரகால நிலையை அறிவிக்கும் அரசாங்கத்தின் திட்டம் குறித்து விவாதிக்க மலாய் ஆட்சியாளர்கள் இஸ்தானா நெகாராவில் ஒரு சிறப்புக் கூட்டத்தை நடத்தினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here