கோவிட் தொற்று குறித்த கேள்விகளே மக்களவையில் இன்று அதிகம் விவாதிக்கப்படும்

கோலாலம்பூர் (பெர்னாமா): 14 ஆவது நாடாளுமன்றத்தின் மூன்றாம் கால கூட்டத்தின் முதல் கூட்டம் திங்கள்கிழமை (நவம்பர் 2) அமர்வது கோவிட் -19 தொடர்பான பல கேள்விகளுக்கும், தொற்றுநோயை நிவர்த்தி செய்ய அரசாங்கம் மேற்கொண்ட முயற்சிகளுக்கும் பதில்களை வழங்கும். பொதுத் தேர்தல் தொடர்பான விஷயங்களும் அதில் அடங்கும்.

இன்றைய கூட்டத்திற்கான நாடாளுமன்றத்தின் ஆணைத் தாளின் அடிப்படையில், வாய்வழி பதில் அமர்வின் போது எழுப்பப்பட வேண்டிய ஆரம்ப கேள்விகளில் பெரும்பாலானவை கோவிட் -19 இல் உள்ளன.

தேர்தல் பிரச்சினையில், அரசியலமைப்பை திருத்துவதற்கு அரசாங்கம் விரும்புகிறதா அல்லது பொதுத் தேர்தலை அனுமதிக்க சிறப்பு மசோதாவை வகுக்க விரும்புகிறதா என்பது குறித்து டத்தோ ஶ்ரீ மஹ்த்சீர் காலிட் (அம்னோ-பதாங் டெராப்) கேட்ட கேள்விக்கு பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் பதிலளிக்க உள்ளார். தொற்றுநோய்களின் போது ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

இது தவிர, தனிநபர்கள், வீடுகள் மற்றும் வணிக நிறுவனங்கள் மற்றும் அரசாங்க கொள்கைகள் மற்றும் நடவடிக்கைகள் ஆகியவற்றில் கோவிட் -19 இன் பொருளாதார தாக்கத்தை அறிய விரும்பும் டத்தோ மொஹட் பாசியா மொஹட் ஃபகே (பெர்சத்து-சபாக் பெர்னாம்) ஆகியோரின் கேள்விக்கு முஹிடின் பதிலளிக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது.

குடும்பம் மற்றும் சமூக மேம்பாடு குறித்த திட்டங்கள் அல்லது படிப்புகள் இன்னும் முடியுமா என்பதை அறிய விரும்பும் டத்தோ ஶ்ரீ ரோஹானி அப்துல் கரீம் (ஜி.பி.எஸ்-படாங் லூபர்) உள்ளிட்ட கேள்விகளுடன் அமர்ந்த முதல் நாளில் கோவிட் -19 குறித்த பிரச்சினை தொடர்ந்து கவனம் செலுத்துகிறது. தொற்றுநோய்களின் போது மேற்கொள்ளப்படும்.

இளைஞர்கள் மற்றும் குட்டி வர்த்தகர்கள் மீது தொற்றுநோயின் தாக்கம் குறித்தும் கேள்விகள் இருக்கும்.

திங்களன்று அமர்ந்திருக்கும் நாடாளுமன்ற தொழில் பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதாரம் (திருத்தம்) மசோதா 2020 மற்றும் தொழிற்சாலை மற்றும் இயந்திர மசோதா (திரும்பப் பெறுதல்) 2020 ஆகியவற்றை முதல் வாசிப்புக்காகக் காண்பிக்கும்.

இதற்கிடையில், கூட்டுறவு (திருத்த) மசோதா 2020, விஷங்கள் (திருத்தம்) மசோதா 2019 மற்றும் சுயாதீன போலீஸ் நடத்தை ஆணையம் மசோதா 2020 ஆகியவை இரண்டாவது வாசிப்புக்கு தாக்கல் செய்யப்படும்.

திங்கட்கிழமை நாடாளுமன்ற அமர்வில் கோவிட் -19 பரவுவதைத் தடுக்க வீட்டின் உறுப்பினர்கள் மற்றும் அதன் ஊழியர்கள் பரிந்துரைக்கப்பட்ட நிலையான இயக்க நடைமுறைகளுக்கு (எஸ்ஓபி) இணங்க வேண்டியிருப்பதைக் காண்பார்கள். இதில் முகக்கவசம் அணிவது மற்றும் சமூக இடைவெளி ரீதியான தூரம் குறித்ததாகும்.

14 ஆவது நாடாளுமன்றத்தின் மூன்றாம் கால அமர்வின் 27 ஆவது அமர்வு 27 நாட்களுக்கு இருக்கும். நிதியமைச்சர் தெங்கு டத்தோ ஶ்ரீ ஜஃப்ருல் அப்துல் அஜீஸ் 2021 வரவு செலவுத் திட்டத்தை வெள்ளிக்கிழமை (நவம்பர் 6) முன்வைக்க திட்டமிடப்பட்டுள்ளது .- பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here