தற்காலிகமாக நிறுத்தி வைக்கப்பட்டிருந்த தடுப்பூசிகளுக்கு மீண்டும் அனுமதி

கோலாலம்பூர்: தற்காலிகமாக நிறுத்தப்ப்பட்ட வக்ஸிகிரிப் டெட்ரா மற்றும் ஸ்கைய்செல்ஃப்ளூ குவாட்ரிவலண்ட் ஆகிய இரண்டு இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசி தயாரிப்புகளை இப்போது பயன்படுத்தலாம் என்று டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா (படம்) கூறுகிறார்.

கொரிய நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்பு முகமை (கே.டி.சி.ஏ), உள்ளூர் மற்றும் உலகளாவிய தகவல்களின் அடிப்படையில் இரண்டு தடுப்பூசி பிராண்டுகளுக்கான விரிவான இடர் மதிப்பீட்டை தேசிய மருந்து ஒழுங்குமுறை நிறுவனம் (என்.பி.ஆர்.ஏ) மூலம் சுகாதார அமைச்சகம் நடத்தியதாக சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரல் தெரிவித்தார்.

இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசியை மரணத்திற்கான காரணியாக இணைப்பதற்கான நிகழ்தகவு, முன்னர் (முன்பு) அறிவிக்கப்பட்டபடி, மிகக் குறைவு என்பதை அக்.31ஆம் தேதி கே.டி.சி.ஏ உறுதிப்படுத்தியது.

83 இறப்பு சம்பவங்களில் 72 சம்பவங்களுக்கான விசாரணை அறிக்கை அறிவிக்கப்பட்டது. (இன்னும் 11 வழக்குகள் விசாரணையில் உள்ளன), இறப்புக்கான காரணம் சம்பந்தப்பட்ட நபர்கள் தற்போதுள்ள நோய்களால் அல்லது கொடுக்கப்பட்ட இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசி அல்ல என்றும்  பிற காரணங்களால் தான் அவர்கள் மரணமுற்றனர் என்று அவர் முகநூலில் கூறினார்.

கடந்த அக்டோபர் 28 ஆம் தேதி, தென் கொரியாவில் தயாரிப்புகளுடன் தொடர்புடைய இறப்புகள் பற்றிய அறிக்கைகளைத் தொடர்ந்து இரண்டு இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசியின் பயன்பாட்டை தற்காலிகமாக நிறுத்துமாறு சுகாதார அமைச்சகம் மருத்துவ பயிற்சியாளர்களுக்கு அறிவுறுத்தியது.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாம், KDCA மேலும் குறிப்பிட்ட பிராண்டுகள், உற்பத்தியாளர்கள் அல்லது தடுப்பூசி கிளஸ்டர் எண்கள் இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தியது.

இரண்டு தடுப்பூசிகள் உட்பட அனைத்து இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசிகளின் பாதுகாப்பு சுயவிவரத்தை உள்ளடக்கிய நோய்த்தடுப்பு (AEFI) ஐத் தொடர்ந்து பாதகமான நிகழ்வு குறித்த தயாரிப்புகளின் தரத்தையும் மதிப்பீடு செய்துள்ள உள்ளூர் மற்றும் உலகளாவிய அறிக்கைகளை சுகாதார அமைச்சகம் ஆய்வு செய்துள்ளது.

இந்த ஆண்டு அக்டோபர் வரை மொத்தம் 1.5 மில்லியன் டோஸ் இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசி மலேசியாவிற்கு கொண்டு வரப்பட்டுள்ளது. அவற்றின் மதிப்பீடுகளின் முடிவுகள், இரண்டு பிராண்டுகளின் தடுப்பூசிகள் உட்பட, நிர்ணயிக்கப்பட்ட தரத் தரங்களுக்கு இணங்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

மலேசியாவில் எந்தவொரு இன்ஃப்ளூயன்ஸா தடுப்பூசியையும் நிர்வகித்ததைத் தொடர்ந்து எந்தவொரு மரணமும் பதிவு செய்யப்படவில்லை. மேலும் மோசமான பாதிப்புகள் பொதுவான பாதகமான விளைவுகள் மற்றும் ஆவணப்படுத்தப்பட்டுள்ளன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here