10 ஆண்டுகளாக சம்பளம் கிடைக்காத 6 பணிப்பெண்கள் மீட்பு

ஈப்போ:  வீட்டு பணிப்பெண்களாக பணிக்கு அமர்த்தப்பட்டு ஏமாற்றப்பட்டதாக கூறப்படும் ஆறு இந்தோனேசிய தொழிலாளர்களை பேராக் குடிவரவுத் துறை மீட்டுள்ளது.

அதன் துறை இயக்குனர் ஹசன் ஹுசைன், தஞ்சோங் மாலிமில் மூன்று வெவ்வேறு இடங்களில் திங்கள்கிழமை  (நவ.2) நடத்தப்பட்டது

தொழிலாளர்கள் அனைவரும் பெண்கள், ஆரம்பத்தில் பணிப்பெண்கள் மற்றும் விற்பனையாளர்களாக பணியமர்த்தப்பட்டனர். பாதிக்கப்பட்ட அனைவரையும் ஒரு வீட்டில் நாங்கள் கண்டோம். நடத்தப்பட்ட நேர்காணல்களின் அடிப்படையில், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அனைவரும் கடந்த 10 ஆண்டுகளாக தங்களுக்கு எந்த சம்பளமும் கிடைக்கவில்லை என்று (நவம்பர் 3)  கூறினர் என்று அவர் இன்று கூறினார்

பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தங்கள் சம்பளம் எவ்வளவு என்று தெரியவில்லை என்றும் தங்கள் குடும்பத்தினரை தொடர்பு கொள்ள தொலைபேசிகள் வழங்கப்படவில்லை என்றும் கூறினர்.

ஒரு வீட்டில் நடந்த சோதனையின் போது நாங்கள் ஒரு மலேசிய பெண்ணையும் கைது செய்தோம். அவர் அவர்களின் முதலாளி என்று நம்பப்படுகிறது. இடைத்தரகர்கள் என சந்தேகிக்கப்படும் மேலும் இரண்டு இந்தோனேசிய பெண்களை நாங்கள் கண்டோம்  என்று அவர் கூறினார்.

அவர்கள் முதலாளியிடமிருந்து ஒரு அறிக்கையை பதிவு செய்துள்ளதாக ஹப்த்சன் கூறினார்.

இந்த வழக்கிற்கான சில ஆவணங்களை நாங்கள் பறிமுதல் செய்துள்ளோம். பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அனைவரையும் கடத்தல் தடுப்பு மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோர் கடத்தல் தடுப்புச் சட்டம் 2007 இன் கீழ் பாதுகாப்பான வீட்டிற்கு அழைத்து வந்துள்ளனர்  என்று அவர் கூறினார்.

இந்த வழக்கு 15 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனையும், RM150,000 வரை அபராதமும் விதிக்கும் அதே சட்டத்தின் 12 ஆவது பிரிவின் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here